सावधान: या चार गोष्टी चुकूनही गुगलवर करू नका सर्च, तुमची छोटीशी चूक तुम्हाला घडवेल तुरुंगवास


आजच्या काळात आपल्याला काहीही जाणून घ्यायचे असेल, तर आपण प्रथम Google वर जातो. इंटरनेटच्या मदतीने तुम्हाला स्पष्ट माहिती मिळू शकते आणि गुगल हा एक मोठा स्त्रोत म्हणून उदयास आला आहे. कोणत्याही लहान-मोठ्या माहितीसाठी, लोक Google वर जातात, कारण इंटरनेटच्या मदतीने, आपण येथे सर्वकाही अगदी सोप्या पद्धतीने आणि लवकरच जाणून घेऊ शकता.

मात्र, येथून माहिती घेताना ती माहिती कितपत अचूक आहे, याची खातरजमा केली पाहिजे. पण याशिवाय आणखी एक गोष्ट आहे, ज्यावर गुगल वापरताना लक्ष द्यायला हवे आणि ती म्हणजे गुगलवर कोणत्या गोष्टी शोधू नयेत. होय, कारण तुमचा थोडासा निष्काळजीपणा तुम्हाला तुरुंगात टाकू शकतो. चला तर मग आम्ही तुम्हाला सांगतो कोणत्या गोष्टी तुम्ही गुगलवर सर्च करु नये.

शोधू नका चाइल्ड पॉर्न
तुम्हाला गुगलवर चाइल्ड पॉर्न, म्हणजेच मुलांशी संबंधित पोर्नोग्राफिक कंटेंट शोधण्याची गरज नाही. वास्तविक, भारतात याबाबत कायदा आहे. यामध्ये POCSO कायदा 2012 च्या कलम 14 अन्वये चाइल्ड पॉर्न पाहणे, बनवणे आणि आपल्याकडे ठेवणे हा कायदेशीर गुन्हा आहे.

यापैकी कोणत्याही परिस्थितीत तुम्ही पकडले गेल्यास, तुमच्यावर कारवाई केली जाऊ शकते. या गुन्ह्यासाठी तुम्हाला 5 ते 7 वर्षे तुरुंगवास भोगावा लागेल, अशी तरतूद आहे. त्यामुळे Google वर हे कधीही करू नका.

कसा बनवायचा बॉम्ब
बॉम्ब कसा बनवायचा हे गुगलवर कधीही शोधू नका. जर तुम्ही असे केले तर सर्वप्रथम तुम्ही सुरक्षा यंत्रणांच्या रडारवर याल आणि नंतर योग्य ती कारवाई देखील होऊ शकते. त्यामुळे हे शोधणे देखील अवश्य टाळावे.

गर्भपात बद्दल
तुम्ही गर्भपाताबद्दल गुगलवर कधीही सर्च करू नये, कारण भारतात जर तुमचा डॉक्टरांच्या योग्य परवानगीशिवाय गर्भपात झाला, तर तो बेकायदेशीर आहे. याशिवाय गुगलवर तुम्हाला अनेक मार्ग सापडतील, ज्याद्वारे तुम्ही अडचणीत येऊ शकता. त्यामुळे गुगलवर हे सर्च करू नका.

याचा देखील घेऊ नका शोध
अनेक वेळा लोक गुगलवर जाऊन ऑफर्स तपासतात आणि ते फसतात. या ऑफर अनेक बनावट वेबसाइट्सद्वारे दिल्या जातात, ज्या तुमच्याकडून तुमची बँकिंग माहिती घेऊन तुमची फसवणूक करण्याचे काम करतात. त्यामुळे गुगलवर हे सर्च कधीही करू नका.