राज यांच्यानंतर औरंगाबादमध्ये उद्धव ठाकरेंची सभा, एआयएमआयएमचे इम्तियाज जलील यांनीही केली सभेची घोषणा


मुंबई : महाराष्ट्र दिनानिमित्त राज ठाकरे यांच्या औरंगाबादेतील जाहीर सभेनंतर आता राज्याचे मुख्यमंत्री आणि शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे हेही त्याच मैदानातील सभेला संबोधित करणार आहेत. 8 जून रोजी शिवसेना शाखेच्या वर्धापन दिनानिमित्त उद्धव ठाकरे औरंगाबादेत जाहीर सभेला संबोधित करणार आहेत. दिवंगत बाळासाहेब ठाकरे यांनी शहरातील ऐतिहासिक मराठवाडा सांस्कृतिक मैदानावर अनेक वेळा जाहीर सभांना संबोधित केले आहे. याच ठिकाणी राज ठाकरे यांनी नुकतीच मोठी रॅलीही काढली होती. मनसेच्या मेळाव्यात हे मैदान खचाखच भरले होते. एकीकडे आता शिवसेनेनेही या मैदानावर जाहीर सभा घेण्याची घोषणा केली आहे, तर दुसरीकडे AIMIM खासदार इम्तियाज जलील यांनीही जाहीर सभेची तयारी सुरू केली आहे.

मनसेपाठोपाठ शिवसेनेच्या सभेलाही लाखोंच्या संख्येने लोक येण्याची शक्यता व्यक्त केली जात आहे. या मुद्द्यावर इम्तियाज जलील म्हणाले की, आम्ही देखील जाहीर सभाही घेणार आहोत. मनसेच्या सभेत मैदान खुर्च्यांनी भरले होते, पण आम्ही मैदानात दुप्पट संख्येने लोक जमा करू. मात्र, राज ठाकरेंच्या सभेला औरंगाबाद पोलिसांनी अनेक अटींसह परवानगी दिली होती. आता शिवसेना आणि नंतर एमआयएमच्या जाहीर सभेला पोलीस अटींसह परवानगी देणार का, हा प्रश्न आहे.

शिवसेनेला मिळाली परवानगी
8 जून 1985 रोजी मराठवाड्यातील औरंगाबाद येथे शिवसेनेची पहिली शाखा स्थापन झाली. ज्यांच्या 37 व्या स्थापना दिनी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे जिल्ह्यात जाहीर सभा घेणार आहेत. 14 मे रोजी मुख्यमंत्री प्रथम मुंबईतील बीकेसी येथे मेळाव्याला संबोधित करतील. त्याचवेळी औरंगाबादेत शिवसेनेचे आमदार अंबादास दानवे यांनी शिवसेनेला या जाहीर सभेला परवानगी मिळाल्याचे सांगितले. लवकरच त्यांना पोलिसांची परवानगीही मिळणार आहे.

अंबादास दानवे म्हणाले की, शिवसेनेची ही सभा ऐतिहासिक ठरणार आहे. ज्यामध्ये लोकांची मोठी गर्दी होण्याची शक्यता आहे. ही बैठक रेकॉर्डब्रेक ठरणार असल्याचे ते म्हणाले. या मेळाव्याची कोणाशीही तुलना होऊ शकत नाही, असेही ते म्हणाले. आम्हाला ताकद दाखवायची गरज नाही, या शहरात आमची उपस्थिती खूप मजबूत आहे.

राज ठाकरेंच्या सभेला परवानगी देण्याआधी औरंगाबाद शहर पोलिसांनी बराच वेळ घेतला होता. अनेक बैठका घेऊन मनसेला परवानगी देण्यात आली. यादरम्यान त्याच्यावर 16 अटीही घालण्यात आल्या होत्या. ज्यामध्ये केवळ 15 हजार लोकच मैदानात येऊ शकतील अशी मुख्य अट होती. अधिक लोक आल्यास कारवाई केली जाईल, असे पोलिसांनी सांगितले होते. उद्धव ठाकरेंच्या सभेलाही मोठी गर्दी जमणार असल्याची चर्चा आहे. अशा स्थितीत शिवसेनेच्या बैठकीत औरंगाबाद पोलिस कडक अटी घालणार का, असा प्रश्नही उपस्थित होत आहे. तर दुसरीकडे औरंगाबादच्या सभेनंतर राज ठाकरेंवर दाखल झालेले गुन्हे अतिशय सौम्य असल्याचा आरोप इम्तियाज जलील यांनी केला आहे. त्याच पद्धतीने जाहीर सभा आयोजित करून आम्हीही चांगली भाषा वापरू, असे ते म्हणाले. त्यानंतर आमच्यावर काय कारवाई होते ते पाहू.