लाऊडस्पीकर वादात राज ठाकरेंसोबत शिवसैनिक ! उद्धव ठाकरेंसाठी धोक्याची घंटा?


मुंबई : महाराष्ट्रातील उद्धव सरकारसाठी राज ठाकरे हे अडचणीचे कारण ठरले आहेत. बुधवारी संपूर्ण मुंबईत गोंधळाचे वातावरण होते. एक दिवस आधी राज ठाकरेंनी घोषणा केली होती की, आता प्रत्येक मशिदीसमोर दोनदा हनुमान चालीसा वाजवण्यात येईल. यानंतर राज्यभरात महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या शेकडो कार्यकर्त्यांना ताब्यात घेण्यात आले. यानंतर सायंकाळी झालेल्या पत्रकार परिषदेत राज ठाकरे म्हणाले की, लाऊडस्पीकरवर अजान झाल्यावर हनुमान चालिसाचे पठण केले जाईल.

विशेष म्हणजे या संपूर्ण घटने दरम्यान आता शिवसैनिकांचाही पाठिंबा मिळत आहे. त्यामुळे उद्धव ठाकरेंसाठी ही धोक्याची घंटा आहे का? बुधवार, 4 मे रोजी संपूर्ण महाराष्ट्रात लाऊडस्पीकरवरुन खळबळ उडाली होती. दुसरीकडे राज ठाकरे यांनी मशिदींमध्ये लाऊडस्पीकर उतरण्याची धमकी दिल्यानंतर महाराष्ट्र सरकारने कायदा आणि सुव्यवस्थेची स्थिती हाय अलर्टवर ठेवली आहे.

राज्याचे पोलिस प्रमुख रजनीश सेठ यांनी कोणत्याही बेकायदेशीर घटना टाळण्यासाठी अधिकाऱ्यांना कारवाई करण्याचे आदेश दिले. मात्र दोन दिवसांपूर्वी दिलेल्या भाषणाबद्दल मंगळवारी औरंगाबादमध्ये महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या प्रमुखाविरुद्ध दाखल करण्यात आलेला एफआयआर मोठा नसल्याचे बोलले जात आहे. दरम्यान कुठे ना कुठे शिवसेनेचाही पाठिंबा मिळत असल्याचे संकेत मिळत आहेत.

राज यांच्यावर कठोर कारवाई का होत नाही?
राज ठाकरे यांच्यावर आयपीसीच्या कलम 116, 117 आणि 143 अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला होता, जो अत्यंत सौम्य असल्याचे बोलले जात आहे. औरंगाबादचे AIMIM खासदार इम्तियाज जलील म्हणाले की, हे विचित्र आहे की (खासदार) नवनीत राणा आणि त्यांचे (आमदार) पती रवी राणा यांना हनुमान चालीसा पठण करण्याची योजना आखल्याबद्दल देशद्रोहाच्या आरोपाखाली अटक करण्यात आली होती, तर राज यांच्यावर या कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. जे फक्त हिंसाचाराची धमकी देत ​​आहे.

राज ठाकरे मशिदींवरुन लाऊडस्पीकर उतरवण्याची आणि मुस्लिमांना रस्त्यावर नमाज अदा करण्यापासून रोखण्याची मागणी करत आहेत. एकेकाळी बाळासाहेब ठाकरेही अशीच मागणी करत होते. कदाचित त्यामुळेच काही शिवसैनिक राज यांना पाठिंबा देताना दिसत आहेत. मुंबईतील एक माजी शाखाप्रमुख म्हणाले की आम्ही असहमत कसे होऊ शकतो? ही परिस्थिती बाळासाहेबांची देखील झाली होती. राज यांच्याऐवजी आपण हा मुद्दा मांडायला हवा होता. शिवसेनेच्या काही कार्यकर्त्यांनी दावा केला की 99% शिवसैनिक राज ठाकरेंच्या या निर्णयाला पाठिंबा देत आहेत. राज ठाकरे यांनी बुधवारी बाळासाहेब ठाकरेंचा एक जुना व्हिडिओ शेअर केला, ज्यामध्ये ते मशिदीवरील भोंग्याबाबत बोलत आहेत.