आता बाथरुमलाही महागाईची झळ : खाणे-पिण्यानंतर आता आंघोळ, धुणे झाले महाग


नवी दिल्ली – देशातील महागाईमुळे सर्वसामान्यांची अवस्था दयनीय झाली आहे. बुधवारी जेव्हा आरबीआयने रेपो दरात वाढ केली, तेव्हा देशातील बँकांनीही व्याजदर वाढवले. आरबीआयच्या या निर्णयानंतर महागाई आणखी वाढण्याची अपेक्षा होती आणि आज त्याचा परिणाम दिसून आला. आंघोळ आणि धुणेही आता महाग झाले आहे, होय किचनमधून सुरू झालेल्या महागाईने आता बाथरूमलाही आपल्या कवेत घेतले आहे.

कंपनीने एवढ्या वाढवल्या उत्पादनांच्या किमती
खरे तर, देशातील सर्वात मोठी FMCG कंपनी हिंदुस्तान युनिलिव्हर लिमिटेडने साबण, शाम्पू आणि इतर वैयक्तिक काळजी उत्पादनांच्या किमती वाढवल्या आहेत. एका अहवालानुसार, कंपनीने आपल्या उत्पादनांच्या किमतीत 15 टक्क्यांपर्यंत वाढ केली आहे. या वाढीनंतर तुमचे बाथरूमचे बजेट नक्कीच विस्कळीत होणार आहे. एवढेच नाही तर HUL ने टूथपेस्ट, केचपसह इतर वस्तूंच्या किमतीही वाढवल्या असून त्यांच्या किमती 4 ते 13 टक्क्यांनी वाढवल्या आहेत. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की अलीकडेच, HUL चे CEO संजीव मेहता यांनी तेलाच्या किमतीत वाढ होत असताना MMCG उत्पादनांच्या किमती वाढवण्याचे संकेत दिले होते.

शाम्पूचे सर्व प्रकार झाले महाग
अहवालात वितरक सूत्रांच्या हवाल्याने असे म्हटले आहे की, कंपनीने उत्पादनांच्या किमती वाढवण्याची घोषणा केल्यानंतर, आता जिथे क्लिनिक प्लस शॅम्पूच्या 100 मिली पॅकच्या किमतीत 15 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे, तर शॅम्पूच्या किमतीही 10 रुपयांनी वाढल्या आहेत. 125 ग्रॅम पिअर्स साबण आता 2.38 टक्क्यांच्या वाढीसह 86 रुपये झाला असल्याचे सांगण्यात आले. याशिवाय मल्टीपॅकवर 3.7 टक्के वाढ झाली आहे. कंपनीने Le Luxe साबणांच्या काही मल्टीपॅकवर थेट नऊ टक्क्यांपर्यंत वाढ केली आहे.

वाढल्या अन्नधान्याच्या किमती
हिंदुस्तान युनिलिव्हरने केवळ साबण आणि शाम्पूच्या किमतीच वाढवल्या नाहीत, तर कंपनीने उत्पादित केलेल्या खाद्यपदार्थांच्या किमतीही वाढवल्या आहेत. हॉर्लिक्सपासून ते ब्रू कॉफीपर्यंत या श्रेणी आहेत. हॉर्लिक्स, कॉफीपासून किसान केचपपर्यंतच्या किमती 4 ते 13 टक्क्यांनी वाढल्याचे या अहवालात म्हटले आहे.