कोरोनाबाधितांमध्ये वाढ: अॅक्टिव्ह रुग्णांची संख्या 20 हजारांच्या जवळ


नवी दिल्ली – आज पुन्हा एकदा कोरोनाच्या रुग्णांमध्ये वाढ झाली आहे. आरोग्य मंत्रालयाने गुरुवारी जाहीर केलेल्या आकडेवारीनुसार, गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे 3275 रुग्ण आढळले आहेत, जे कालच्या तुलनेत 70 ने अधिक आहेत. यादरम्यान 55 रुग्णांचाही मृत्यू झाला असून कालच्या तुलनेत ही संख्या 24 अधिक आहे. मात्र, गेल्या 24 तासांत 3,010 जणांना डिस्चार्ज देण्यात आला आहे. देशातील सक्रिय रुग्णांची संख्या देखील 19,719 पर्यंत वाढली आहे, ज्यामुळे आगामी काळात समस्या निर्माण होऊ शकतात.

महामारीच्या सुरुवातीपासून आतापर्यंत एकूण 5,23,975 लोकांचा मृत्यू झाला आहे. बुधवारी जाहीर झालेल्या आकडेवारीत गेल्या 24 तासांत 3205 प्रकरणे आढळून आली असून 31 रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. त्याच वेळी, सर्वात मोठी चिंतेची बाब म्हणजे 40 टक्के नवीन प्रकरणे राजधानी दिल्लीतून प्राप्त होत आहेत.

पटियालाच्या विधी विद्यापीठातील 61 विद्यार्थ्यांना कोरोनाची लागण
पंजाबमध्ये कोरोनाने पुन्हा एकदा धोकादायक वेग पकडला आहे. बुधवारी, पटियालाच्या सिद्धुवाल गावात असलेल्या राजीव गांधी नॅशनल लॉ युनिव्हर्सिटीमध्ये एकाच वेळी 46 विद्यार्थ्यांना कोरोनाची लागण झाल्याचे आढळल्यामुळे आरोग्य विभागातील अधिकाऱ्यांमध्ये खळबळ उडाली होती. यापूर्वी विद्यापीठात आणखी 15 विद्यार्थ्यांना कोरोनाची लागण झाल्याचे समोर आले आहे. यानंतर आता येथील एकूण बाधितांची संख्या 61 झाली आहे.

डेहराडूनमधील वेल्हम गर्ल्स स्कूलमधील सहा विद्यार्थिनींना कोरोनाची लागण
उत्तराखंडची राजधानी डेहराडून येथील वेल्हम गर्ल्स स्कूलमधील सहा विद्यार्थिनींना कोरोनाची लागण झाल्याची पुष्टी झाली आहे. यानंतर शाळा सूक्ष्म-कंटेनमेंट क्षेत्र म्हणून घोषित करण्यात आली आहे. पुढील आदेश येईपर्यंत शाळेत बाहेरील व्यक्तींच्या ये-जा करण्यास बंदी राहणार आहे. उल्लेखनीय आहे की, दलनवाला परिसरात असलेल्या वेल्हम गर्ल्स स्कूलमध्ये सहा विद्यार्थिनींना कोरोनाची लागण झाल्याची पुष्टी झाली.

दिल्लीत पुन्हा कोरोनाची दहशत
राजधानी दिल्लीत कोरोना संसर्गाचे प्रमाण पुन्हा वाढू लागले आहे. गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे 1,354 नवीन रुग्ण आढळले असून, कोरोना संसर्गाचा दर 7.64 टक्क्यांवर पोहोचला आहे. गेल्या 24 तासात 17,732 लोकांच्या कोरोना चाचण्या करण्यात आल्या. सध्या दिल्लीत कोरोनाचे एकूण 5,853 सक्रिय रुग्ण आणि 1343 कंटेनमेंट झोन आहेत.

मुंबईत गेल्या 24 तासात आढळले कोरोनाचे 117 नवीन रुग्ण
मुंबईत गेल्या 24 तासांत कोरोनाचे 117 नवीन रुग्ण आढळले असून, गेल्या दोन महिन्यांतील हा उच्चांक आहे. यापूर्वी 24 फेब्रुवारी रोजी मुंबईत 119 प्रकरणे दाखल झाली होती. मात्र, या काळात एकाही रुग्णाचा कोरोनामुळे मृत्यू झालेला नाही.