इम्रानला तोंड दाखवायला देखील उरली नाही जागा : माजी पाक पंतप्रधानांचे 7 व्हिडिओ लीक होणार, त्यापैकी 3 अत्यंत आक्षेपार्ह


इस्लामाबाद – पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांचे 7 व्हिडिओ प्रसिद्ध किंवा लीक होणार असल्याची माहिती आहे. यातील 3 अतिशय आक्षेपार्ह असून त्यांचे वर्णन शब्दात करता येणार नसल्याचे सांगण्यात येत आहे. इम्रानचा पक्ष पाकिस्तान तहरीक-ए-इन्साफ (पीटीआय) ची सोशल मीडिया सेल व्हिडिओ समोर येण्यापूर्वीच डॅमेज कंट्रोलमध्ये गुंतली आहे. विशेष म्हणजे गेल्या आठवड्यात इम्राननेच ईदनंतर त्याच्या चारित्र्यावर घातपाताचा प्रयत्न केला जाऊ शकतो, असे सांगितले होते.

वाट पाहत आहे रमजान संपण्याची
इम्रानचे काही अत्यंत आक्षेपार्ह व्हिडिओ कधीही समोर येऊ शकतात, असे अनेक पाकिस्तानी पत्रकारांनी स्पष्ट केले आहे. ज्येष्ठ पत्रकार जफर अब्बास नक्वी म्हणाले – हे व्हिडिओ रिलीज किंवा लीक होण्यासाठी तयार आहेत आणि स्वतः इम्रान खानला याची माहिती आहे. त्यामुळेच त्याची सोशल मीडिया टीम आतापासून ‘प्री डॅमेज कंट्रोल’ मोडमध्ये आहे.

नकवी म्हणतात की, अत्यंत विश्वसनीय सूत्रांनी सांगितले की, 7 किंवा 8 व्हिडिओ आहेत. तसेच दोन ऑडिओ टेप्स आहेत. इम्रान सरकार पडल्यानंतर लगेचच हे जारी केले जाणार होते, परंतु त्यावेळी रमजानचा महिना सुरू होता. त्यामुळे त्यांना स्थगिती देण्यात आली होती आणि आता ते कधीही लीक केले जाऊ शकते.

करण्यात आले फॉरेन्सिक ऑडिट
‘बिझनेस रेकॉर्डर’चे माजी पत्रकार रिजवान रझी यांच्या मते, इम्रान खानचे काही व्हिडिओ बनीगाला येथील त्याच्या आलिशान घरात बनवले गेले आहेत. सर्वात लांब व्हिडिओ 2 मिनिटे 18 सेकंद आहे. विशेष बाब म्हणजे इम्रान आणि त्याचा पक्ष पीटीआय व्हिडिओ बनावट असल्याचे सांगण्याआघीच ते जारी करण्यापूर्वी त्याचे फॉरेन्सिक ऑडिट करण्यात आले आहे.

या व्हिडिओंबद्दल नक्वी म्हणतात, इम्रान आणि त्यांच्या पक्षाला चांगली कल्पना आहे की हे व्हिडिओ पाकिस्तानमध्ये खळबळ उडवून देणार आहेत. यातील एक व्हिडिओ असा आहे की त्याबद्दल बोलणेही किळसवाणे आहे. काही ऑडिओ टेप देखील लीक होऊ शकतात. यापैकी एक ऑडिओ असा आहे, जो इम्रान सरकारमध्ये गृहमंत्री असलेल्या शेख रशीद यांनी कारमध्ये रेकॉर्ड केला होता आणि नंतर तो लष्करप्रमुख जनरल बाजवा यांना पाठवला होता.

बनीगालामध्ये बनवलेले 3 व्हिडिओ
इम्रान खान इस्लामाबादपासून 15 किमी अंतरावर असलेल्या बनीगाला येथे राहतात. पाकिस्तानातील प्रत्येकाला माहित आहे की इम्रान दररोज त्याच्या घर, बनीगाला ते ऑफिस, हेलिकॉप्टरने प्रवास करत असे. बनीगाला येथे इम्रानचे आलिशान निवासस्थान असून ते डोंगराळ भागात अनेक एकरांवर पसरलेले आहे. गोल्फ कोर्स ते स्विमिंग पूल आणि सर्व प्रकारच्या सुविधा येथे उपलब्ध आहेत.

एका मीडिया रिपोर्टनुसार, इम्रानच्या 7 किंवा 8 व्हिडिओंपैकी 3 व्हिडिओ त्याच्या बनीगाला येथील घरात बनवले गेले आहेत. जफर नक्वी म्हणतात, इम्रानच्या जवळच्या सूत्रांनी सांगितले की, खानचे तीन व्हिडिओ आहेत, जे त्याच्या बनीगाला घरात बनवले गेले आहेत. यातील एक व्हिडिओ तेव्हा बनवण्यात आला होता, जेव्हा त्यांचे सरकार पडणार होते आणि त्यांचे कार्यकर्ते रस्त्यावर उतरून आंदोलन करत होते.

लंडनला कोणी, कोणाला आणि का पाठवले, असा सवाल ज्येष्ठ पत्रकार इम्रान शफकत यांनी केला आहे. काही महिन्यांपूर्वी मध्यरात्री एका महिलेला चार्टर फ्लाइटने अचानक लंडनला का पाठवण्यात आले, याचे स्पष्टीकरण त्यांनी इम्रानच्या पक्ष पीटीआयच्या नेत्यांकडे मागितले आहे. या महिलेचे पीटीआयच्या अनेक मंत्र्यांशी संबंध असल्याचे बोलले जात आहे. ही महिला गरोदर होती आणि तिचा गर्भपात लंडनमध्ये झाल्याचे सांगण्यात येत आहे.

इम्रान सरकारच्या काळात टीक-टॉक स्टार हरीम शाहच्या नावाने बरीच झेप घेतली होती. इम्रान व्यतिरिक्त गृहमंत्री शेख रशीद आणि इतर अनेक नेत्यांसोबतचे त्याचे फोटो आणि व्हिडिओ समोर आले होते. अलीकडेच हरीम लाखो पौंडांच्या बंडलसह व्हिडिओ बनवताना दिसली. तेव्हा इम्रान सत्तेत होते. हरीम हिने नाव घेत म्हटले होते की, इम्रान आणि त्यांच्या सरकारमध्ये दम असेल तर त्यांनी मला हात लावून दाखवावा.