ट्विटर वापरण्यासाठी मोजावे लागणार पैसे, जाणून घ्या एलन मस्क यांनी काय केली मोठी घोषणा


मायक्रोब्लॉगिंग साईट कंपनी ट्विटर जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती एलन मस्क यांची झाली आहे. जगात त्याचे करोडो वापरकर्ते आहेत. त्याची कमान हाती घेतल्यानंतर काही दिवसांनी एलन मस्क यांनी मोठी घोषणा केली आहे. यामुळे भविष्यात ट्विटर वापरण्यासाठी पैसे मोजावे लागण्याची शक्यता आहे. यासाठी व्यावसायिक आणि सरकारी वापरकर्त्यांना काही किंमत मोजावी लागू शकते, असे एलन मस्क यांनी म्हटले आहे. मस्क यांनी नुकतेच सांगितले आहे की हा प्लॅटफॉर्म नेहमी अनौपचारिक वापरकर्त्यांसाठी विनामूल्य असेल.

याबाबत एलन मस्क यांनी ट्विट केले आहे. यामध्ये त्यांनी लिहिले आहे की, कॅज्युअल यूजर्ससाठी ट्विटर नेहमीच फ्री राहील. परंतु, व्यावसायिक आणि सरकारी वापरकर्त्यांना त्यासाठी किरकोळ किंमत मोजावी लागू शकते. त्यांनी फ्रीमेसन्सचा संदर्भ देत असे म्हटले की शेवटी त्यांचे पतन त्यांच्या उल्लेखनीय सेवांसाठी जवळजवळ काहीही नसल्यामुळे झाले.

मस्क यांनी ट्विटर ४४ अब्ज डॉलरला विकत घेतले. त्यात ते आमूलाग्र बदल करू शकतात, अशा बातम्या येत आहेत. याअंतर्गत कंपनीचे सीईओ पराग अग्रवाल आणि पॉलिसी हेड विजय गाडे यांनाही हटवले जाऊ शकते. कंपनीची सूत्रे हाती घेताच एलन मस्क अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याबद्दल बोलले होते. ट्विटरवर पक्षपाताचा आरोप करण्यात आला असतानाच एलन मस्क यांचे हे विधान या गोष्टीशी जोडलेले दिसले.

मस्क यांनी अलीकडेच ट्विटरवर नवीन वैशिष्ट्ये जोडण्याबद्दल सांगितले. एका ट्विटमध्ये त्यांनी लिहिले की, त्यांना नवीन फीचर्स, ओपन सोर्स अल्गोरिदमसह ट्विटरला पूर्वीपेक्षा चांगले उत्पादन बनवायचे आहे. ट्विटरमध्ये भरपूर क्षमता आहे. ते कंपनीसोबत काम करण्यास उत्सुक आहे.