लाऊडस्पीकरच्या वादावर राऊत म्हणाले – ही होती एक दिवसाची नौटंकी


मुंबई : महाराष्ट्रात लाऊडस्पीकरवरून सुरू असलेल्या तणावादरम्यान, शिवसेना नेते आणि खासदार संजय राऊत म्हणाले की, राज्यात कुठेही बेकायदेशीर लाऊडस्पीकर नाहीत. यासोबतच मनसे प्रमुख राज ठाकरे यांच्याबद्दल राऊत म्हणाले की, ते या मुद्द्यावर नौटंकी (नाटक) करत आहेत. राज ठाकरे यांनी बुधवारी एक व्हिडिओ शेअर केला, ज्यामध्ये शिवसेनाप्रमुख बाळासाहेब ठाकरे लाऊडस्पीकरच्या विरोधात बोलत आहेत.

दरम्यान संजय राऊत म्हणाले, महाराष्ट्रात एकही बेकायदेशीर लाऊडस्पीकर नाही. राज्यात पूर्ण शांतता आहे… ही एक दिवसाची नौटंकी होती. राज ठाकरेंनी शेअर केलेल्या बाळासाहेबांच्या व्हिडीओमध्ये शिवसेनाप्रमुख बोलत आहेत की, शिवसेना तोपर्यंत स्वस्थ बसणार नाही, राज्यात सत्तेत येईपर्यंत रस्त्यावरील नमाज बंद करण्यात यशस्वी होणार नाही.

संपूर्ण देशाला माहीत आहे बाळासाहेब ठाकरे आणि भाजपचे नाते
दरम्यान, राऊत यांनी भाजपचे ज्येष्ठ नेते आणि माजी राज्यसभा खासदार अमर साबळे यांच्या नुकत्याच केलेल्या वक्तव्यालाही प्रत्युत्तर दिले, ज्यात त्यांनी म्हटले आहे की महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे काँग्रेसच्या मांडीवर बसून बाळासाहेबांचा अपमान करत आहेत. बाळासाहेब हे आपल्यासाठी पूजनीय आहेत, उद्या, आज आणि भविष्यातही असतील, असेही राऊत म्हणाले. बाळासाहेब ठाकरे आणि भाजपचे नाते साऱ्या देशाला माहीत आहे. त्यामुळे याबद्दल सांगण्यासाठी आम्हाला कोणत्याही स्पष्टीकरणाची गरज नाही.

साबळे काय म्हणाले?
उद्धव ठाकरे काँग्रेसच्या मांडीवर बसून बाळासाहेबांचा अपमान करत असल्याचे अमर साबळे म्हणाले होते. भाजपला हिंदुत्व शिकवण्याचा प्रयत्न करू नका. हिंदू धर्म ही आपली जीवनपद्धती आहे, ती आपली राजकीय बाब नाही. यावर प्रतिक्रिया देताना राऊत यांनी एएनआयला सांगितले की, बाळासाहेब ठाकरे आणि वीर सावरकर यांनीच देशाला हिंदुत्वाची शिकवण दिली आहे. शिवसेनेच्या शाळेत हिंदुत्व हे मूळ आहे.