स्वातंत्र्यदिनी प्रत्येक रेल्वे कर्मचाऱ्यांच्या घरावर फडकवला जाईल तिरंगा, रेल्वे बोर्डाचे आदेश


गोरखपूर – यंदाच्या स्वातंत्र्यदिनी रेल्वे कर्मचाऱ्यांच्या घरांमधील नजारा वेगळा असेल. प्रत्येक रेल्वे कर्मचाऱ्यांच्या घरावर तिरंगा फडकवला जाईल. या संदर्भात रेल्वे बोर्डाने सर्व रेल्वे झोनला मार्गदर्शक सूचना पाठवल्या आहेत आणि त्यानुसार रेल्वे प्रशासनाने तयारी सुरू केली आहे.

स्वातंत्र्याच्या ७५ व्या वर्धापनदिनानिमित्त स्वातंत्र्याच्या अमृत महोत्सवांतर्गत रेल्वे मंत्रालयाने ‘हर घर झंडा’ मोहीम सुरू केली आहे. याअंतर्गत 10 लाख रेल्वे कर्मचाऱ्यांच्या घरांवर राष्ट्रध्वज फडकवण्याची तयारी सुरू आहे. या संदर्भात रेल्वे बोर्डाचे संचालक आस्थापना (जनरल) हरिश चंद्र यांनी सर्व रेल्वे झोन, आरडीएसओ, मेट्रो आणि सेंट्रलाइज्ड ट्रेनिंग इन्स्टिट्यूटचे महाव्यवस्थापक यांना पत्र लिहून ही मोहीम सर्व रेल्वे कर्मचाऱ्यांपर्यंत नेण्यास सांगितले आहे. असे करण्यासोबतच रेल्वे कर्मचाऱ्यांनी आपल्या आजूबाजूच्या लोकांनाही घरावर तिरंगा लावण्यासाठी प्रवृत्त करावे, असे आवाहन त्यांनी केले.

ईशान्य रेल्वेचे मुख्य जनसंपर्क अधिकारी पंकज कुमार सिंह म्हणाले की, देश स्वातंत्र्याचा अमृत महोत्सव साजरा करत आहे. या क्रमाने, 15 ऑगस्ट 2022 रोजी स्वातंत्र्य दिनाच्या 75 व्या वर्धापन दिनाच्या निमित्ताने प्रत्येक घरावर ध्वज फडकवण्यासाठी लोकांना जागरूक केले जात आहे.