एलआयसीच्या आयपीओवर तुटून पडले गुंतवणूकदार, काही मिनिटांत भरला कर्मचाऱ्यांचा सात टक्के हिस्सा


नवी दिल्ली – एलआयसीचा देशाच्या इतिहासातील सर्वात मोठा IPO सबस्क्रिप्शनसाठी खुला झाला आहे. आता 9 मे पर्यंत गुंतवणूकदार त्यासाठी बोली लावू शकतात. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की हा IPO 9 मे रोजी संध्याकाळी 5 वाजेपर्यंत खुला असेल. एलआयसीचा आयपीओ सुरू झाल्यामुळे गुंतवणूकदार त्यावर तुटून पडले आहेत. ओपनिंगच्या अवघ्या दहा मिनिटांत 17 लाख शेअर्सची बोली लागली, यावरून याचा अंदाज लावता येतो.

बातमी लिहिणेपर्यंत इश्यूला 3 टक्के सब्सक्रिप्शन मिळाले आहे, तर कर्मचाऱ्यांची राखीव सब्सक्रिप्शन 7 टक्के झाले आहे. या IPO चा आकार 21 हजार कोटी रुपये आहे, ज्यामुळे हा आतापर्यंतचा सर्वात मोठा IPO आहे. या IPO ची किंमत 902-949 रुपये प्रति शेअर निश्चित करण्यात आली आहे. यात गुंतवणूक दीर्घ मुदतीसाठी फायदेशीर सौदा ठरू शकते, असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. त्यांचे शेअर बाजारात 17 मे रोजी लिस्टिंग होणार आहे.