प्राइम व्हिडिओचा विजय सेतुपतीवर 60 कोटींचा डाव, ‘फर्जी’नंतर, ‘फॅमिली मॅन 3’ वर सर्वांच्या नजरा


आता हे स्पष्ट झाले आहे की साऊथचा सुपरस्टार विजय सेतुपतीचा पहिला हिंदी चित्रपट त्याच्या रिलीजपूर्वीच ओटीटीवर प्रदर्शित होणार आहे. शाहिद कपूरच्या ‘फर्जी’ या पहिल्या वेब सीरिजमधून विजय सेतुपतीच्या ओटीटी पदार्पणाची घोषणा आधीच झाली आहे. आता मनोरंजन विश्वात चर्चा आहे की राज आणि डीके दिग्दर्शित ‘फर्जी’ या वेब सीरिजनंतर विजय सेतुपती त्यांच्या ‘फॅमिली मॅन’ या हिट सीरिजच्या तिसऱ्या सीझनमध्येही दिसणार आहेत. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार विजय सेतुपतीने प्राइम व्हिडिओसोबत तीन प्रोजेक्ट्सचा करार केला आहे आणि त्यासाठी त्याला 60 कोटी मिळणार आहेत, गेल्या आठवड्यात कार्यक्रमादरम्यान विजय सेतुपती किंवा प्राइम व्हिडिओ या दोघांपैकी कोणीही याबद्दल भाष्य करु शकले नाही.

आजकाल विजय सेतुपती प्रसिद्ध दिग्दर्शक श्रीराम राघवन यांच्या ‘मेरी ख्रिसमस’ या चित्रपटाचे शूटिंग करत आहेत. या चित्रपटात त्याच्यासोबत कतरिना कैफही आहे. तसेच दिग्दर्शक संतोष सिवन यांच्यासोबत विजय हा हिंदी चित्रपट पूर्ण झाला आहे. विजय सेतुपती हे तमिळ चित्रपटसृष्टीतील एक मोठे नाव असून दक्षिणेतील प्रत्येक बड्या स्टारप्रमाणे त्यांनाही हिंदी चित्रपटांमध्ये आपले नाव कमवायचे आहे. विजय सेतुपती हे गेल्या दशकापासून तमिळ चित्रपटसृष्टीत सक्रिय आहेत. यादरम्यान तो तेलुगू आणि मल्याळम चित्रपटही करत आहे. पण, ‘विक्रमवेध’, ’96’ आणि ‘सुपर डिलक्स’ सारख्या चित्रपटांनी त्यांना हिंदी भाषिक प्रदेशात प्रसिद्धी मिळवून दिली. कोरोना संक्रमण काळात लोकांनी त्यांचे चित्रपट खूप पाहिले. ‘सुपरडीलक्स’ चित्रपटासाठी त्याला राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कारही मिळाला आहे.

पण, विजय सेतुपतीचा मोठ्या पडद्यावरचा बोहनी हिंदी पट्ट्यात विशेष गाजला नाही. गेल्या वर्षी त्याचा ‘मास्टर’ हा चित्रपट तमिळमध्ये तसेच हिंदी डब करून प्रदर्शित झाला आणि पहिल्या वीकेंडलाच हा चित्रपट हिंदी पट्ट्यात फ्लॉप ठरला. तो आमिर खानच्या ‘लाल सिंह चड्ढा’ या चित्रपटातूनही बाहेर पडला आहे. पण, असे असूनही विजय सेतुपतीला हिंदी चित्रपट निर्मात्यांमध्ये मोठी मागणी असल्याचे म्हटले जाते. संपूर्ण चित्रपट तामिळ भाषेत पूर्ण होतो तेवढी रक्कम विजय सेतुपती एकट्या हिंदी चित्रपट निर्मात्यांकडून स्वत:साठी मिळवत आहेत. असे म्हटले जाते की या क्रमाने, त्याने अलीकडेच OTT Amazon Prime Video सोबत एक मोठा करार केला आहे.

Amazon Prime Video ने नुकतेच मुंबईत एक प्रदर्शन भरवले आणि पुढील काही महिन्यांत प्रदर्शित होणाऱ्या त्याच्या मूळ वेब सिरीज, चित्रपट इत्यादींची झलक मीडियासमोर सादर केली. संध्याकाळची सुरुवात राज आणि डीके यांच्या ‘फर्जी’ या वेबसिरीजच्या पहिल्या झलकने झाली. या मालिकेत शाहिद कपूर आणि राशी खन्ना यांच्यासोबत विजय सेतुपती देखील दिसणार आहेत. त्याच संध्याकाळी, विजय सेतुपतीने प्राइम व्हिडिओसोबत 60 कोटी रुपयांच्या तीन प्रकल्पांसाठी करार केला असल्याची चर्चा होती. यातील ‘फर्जी’ नंतरचा दुसरा प्रोजेक्ट ‘फॅमिली मॅन 3’ असल्याचे सांगितले जात आहे.

विजय सेतुपतीच्या या पावलांमुळे त्याच्या काही निर्माणाधीन चित्रपटांच्या तारखाही पुढे ढकलल्या गेल्या आहेत. विजय सेतुपती यांच्याकडे आजकाल विविध भाषांमध्ये जवळपास डझनभर चित्रपट आहेत. यामुळे अनेक हिंदी चित्रपट निर्माते त्याच्यासोबत चित्रपट बनवण्यापूर्वी त्यांच्या निर्माणाधीन चित्रपटांची यादी शोधत आहेत. प्राइम व्हिडिओचे तीन प्रोजेक्ट साइन केल्याने त्याचा थेट परिणाम श्रीराम राघवनच्या ‘मेरी ख्रिसमस’ चित्रपटावर होऊ शकतो. या चित्रपटाच्या OTT अधिकारांसाठी Netflix सोबत करार झाल्याच्या बातम्या देखील समोर आल्या आहेत.