महाराष्ट्राविरोधात रचले जात आहे षडयंत्र, परराज्यातून आणले जात आहेत लोक – संजय राऊत


मुंबई : पश्चिम महाराष्ट्रातील सांगली जिल्ह्यातील न्यायालयाने महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (मनसे) अध्यक्ष राज ठाकरे यांच्याविरोधात 14 वर्षे जुन्या एका प्रकरणात अजामीनपात्र वॉरंट जारी केले आहे. शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी राज ठाकरे यांच्यावर गुन्हा दाखल करण्यासंदर्भात वक्तव्य केले आहे. राऊत म्हणाले की, हा महाराष्ट्र आहे, ज्याच्या विरोधात षडयंत्र रचले जात आहे. मला माहिती आहे की बाहेर राज्यातून लोक आणून दंगलीचा कट रचला जात आहे. पण राज्य सरकार आणि महाराष्ट्र पोलिस ते हाताळण्यास सक्षम आहेत.

राऊत पुढे म्हणाले की, असे गुन्हे देशभरात नोंदवले जातात. कुणी भडकाऊ भाषण केले, कुणी असे लिहिले, तर त्याच्यावर अशी कारवाई केली जाते. यात मोठे काय आहे? 2008 मध्ये, प्रक्षोभक भाषण केल्याच्या आरोपाखाली राज ठाकरे यांच्याविरुद्ध भारतीय दंड संहिता (IPC) च्या कलम 109 आणि 117 (गुन्ह्याला प्रोत्साहन) अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. अजामीनपात्र वॉरंट जारी करून सांगली जिल्ह्यातील शिराळा येथील न्यायदंडाधिकारी (प्रथम वर्ग) यांनी मुंबई पोलीस आयुक्तांना मनसे प्रमुखाला अटक करून 6 एप्रिल रोजी न्यायालयात हजर करण्याचे निर्देश दिले आहेत.

काय आहे संपूर्ण प्रकरण?
सहाय्यक सरकारी वकील ज्योती पाटील यांनी सांगितले की, न्यायमूर्तींनी राज ठाकरे आणि दुसरे मनसे नेते शिरीष पारकर यांच्याविरुद्ध अनुक्रमे मुंबई पोलिस आयुक्त आणि खेरवाडी पोलिस ठाण्यात वॉरंट जारी केले होते, कारण ते खटल्याच्या सुनावणीदरम्यान न्यायालयात हजर राहिले नव्हते. पाटील यांच्या म्हणण्यानुसार, न्यायालयाने पोलिसांना हे वॉरंट बजावून दोन्ही नेत्यांना 8 जूनपूर्वी हजर करण्याचे निर्देश दिले आहेत. 2008 मध्ये, स्थानिक तरुणांना नोकऱ्यांमध्ये प्राधान्य देण्याच्या मागणीसाठी केलेल्या आंदोलनासंदर्भात राज ठाकरेंच्या अटकेच्या विरोधात मनसे कार्यकर्त्यांनी शिराळा येथे निदर्शने केली.

सरकारी नियमानुसार २०१२ पूर्वीचे राजकीय खटले मागे घेतले जावेत, असा दावा मनसेच्या एका स्थानिक कार्यकर्त्याने केला. मात्र, राज ठाकरे यांनी मशिदींवरील लाऊडस्पीकरचा मुद्दा उपस्थित केल्याने या प्रकरणाचा भडिमार केला जात असल्याचा आरोप त्यांनी केला.