नवनीत राणांची तब्येत बिघडली : वकिलांनी कारागृह अधीक्षकांना पत्र लिहून मागितली मदत


मुंबई – हनुमान चालिसा वादात तुरुंगात असलेले महाराष्ट्रातील अमरावती येथील अपक्ष खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा यांच्या जामिनावर आज निर्णय होणार आहे. याचदरम्यान एक मोठी बातमी समोर आली आहे की, नवनीत राणा तुरुंगात आजारी पडल्या असून त्यांना वैद्यकीय मदत दिली जात नाही. राणांच्या वकिलाने तुरुंग अधीक्षकांना पत्र लिहून लवकरात लवकर वैद्यकीय मदत देण्याची विनंती केली आहे. राणांना योग्य उपचार मिळत नसल्याचे वकिलाने म्हटले आहे. सीटी स्कॅन केल्याशिवाय उपचार करू नका, असे वकिलाने सांगितले आहे.

रविवारीही झाली सुनावणी
याआधी नवनीत राणा आणि रवी राणा यांच्या जामीन अर्जावर रविवारी सुनावणी झाली. दोन्ही पक्षांचा युक्तिवाद न्यायालयाने ऐकून घेतल्यानंतर निर्णय राखून ठेवला असून आता आज निकाल सुनावण्यात येणार आहे. न्यायालय आजच जामिनावर निर्णय घेईल, असे आधी बोलले जात होते, पण आता आज राणा दाम्पत्याच्या भवितव्याचा फैसला होणार आहे.

देशद्रोहाचाही एक कलम आहे
मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे निवासस्थान असलेल्या मातोश्रीबाहेर हनुमान चालिसाचे पठण करण्यावरून झालेल्या वादानंतर राणा दाम्पत्याला शनिवारी अटक करण्यात आली. राणा दाम्पत्याविरुद्ध आयपीसीच्या कलम 15ए आणि 353 तसेच मुंबई पोलिस कायद्याच्या कलम 135 अंतर्गत एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. सर्वात मोठे कलम 124A म्हणजेच देशद्रोहाचे कलमही लागू करण्यात आले आहे. आमदार रवी राणा आणि खासदार नवनीत राणा यांचे प्रतिनिधित्व करणारे अधिवक्ता आबाद पोंडा यांनी न्यायालयासमोर सादर केले की CJI NV रमणा यांनी कलम 124A म्हणजेच देशद्रोहाचा गैरवापर करायचा की नाही हे ठरवण्यासाठी सरकारला वेळ दिला आहे. सर्वोच्च न्यायालयात 5 मे पासून यावर सुनावणी होणार आहे.