मुंबईच्या महापौर किशोरी पेडणेकर म्हणाल्या : कायदा सर्वांसाठी एकच, मंदिर-मशिदीतून हटवणार लाऊडस्पीकर


मुंबई – महाराष्ट्रातील लाऊडस्पीकरचा वाद थांबण्याचे नाव घेत नाही आहे. मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांच्या अल्टिमेटमनंतर आपल्या भाषणात त्यांनी काही आक्षेपार्ह बोलले असेल, तर त्यांच्यावर कडक कारवाई केली जाईल, असे मुंबईच्या महापौर किशोरी पेडणेकर यांनी सांगितले. हनुमान चालीसाचा प्रश्न आहे, मुस्लिमांसह कोणीही याला विरोध केलेला नाही. पण, कायदा सर्वांसाठी एक आहे. त्यामुळे मंदिर आणि मशिदींमधून लाऊडस्पीकर काढण्यात येणार आहेत. यावेळी त्यांनी सर्वांना शांतता राखण्याचे आवाहन केले.

यावेळी किशोरी पेडणेकर यांनी मनसे कार्यकर्त्यांना इशाराही दिला. ते म्हणाले, कार्यकर्त्यांनी कायदा हातात घेतला, तर त्यांचे संपूर्ण आयुष्य न्यायालयाच्या चकरा मारण्यातच जाईल. त्या म्हणाले की, राज ठाकरेंमुळे मंदिरातूनही लाऊडस्पीकर काढले जात आहेत. गावातील बरेच लोक मंदिरापासून दूर राहत होते, म्हणून तेथे लाऊडस्पीकरचा वापर केला जात असे. पण, आता ते काढले जाणार आहेत. राज ठाकरे यांचे हे कृत्य हिंदुविरोधी आहे.

राज ठाकरेंनी दिला अल्टिमेटम
राज ठाकरेंच्या इशाऱ्यानंतर किशोरी पेडणेकर यांचे हे वक्तव्य आले आहे. राज्याच्या महाविकास आघाडी सरकारवर प्रश्न उपस्थित करत ते म्हणाले होते की, जर यूपीमध्ये लाऊडस्पीकर काढता येतात, तर महाराष्ट्रात का नाही? ते म्हणाले, लाऊडस्पीकर हा धार्मिक मुद्दा नाही. धार्मिक मुद्दा बनवला, तर तसे उत्तरही देऊ. लाऊडस्पीकर हा सामाजिक प्रश्न आहे. मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवण्याची 3 मेची मुदत संपल्यानंतर जे काही घडेल, त्याला मी जबाबदार राहणार नाही, असे ठाकरे म्हणाले होते. मोठ्या आवाजात हनुमान चालीसा वाजवा. जर त्यांना (मुस्लिम) नीट समजत नसेल, तर आम्ही त्यांना महाराष्ट्राची ताकद दाखवू.