हार्दिक पटेलने ट्विटरच्या बायोमधून हटवले काँग्रेस, सोडणार हात ?


अहमदाबाद : हार्दिक पटेलला आता काँग्रेसमध्ये आपले भविष्य दिसत नाही का? पाटीदार आरक्षण आंदोलनाच्या नेत्याने आता काँग्रेस सोडण्याचे ठरवले आहे का? गुजरातमध्ये सध्या हे प्रश्न प्रत्येकाच्या मनात आहेत. आता हार्दिक पटेलच्या ताज्या हालचालीने या चर्चांना पुन्हा बळ मिळाले आहे. गुजरात काँग्रेसचे कार्याध्यक्ष हार्दिक पटेल यांनी ट्विटरच्या बायोमधून काँग्रेस हटवले आहे. अशा परिस्थितीत आता त्याचे पुढचे पाऊल काय असेल याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे.

ट्विटर बायोमध्ये लिहिले अभिमानास्पद भारतीय देशभक्त
हार्दिक काँग्रेसचा हात सोडू शकतो, अशी चर्चा आतापासूनच सुरू झाली आहे. नुकत्याच दिलेल्या एका मुलाखतीत हार्दिकने अयोध्येतील राम मंदिर आणि काश्मीरमधून 370 हटवल्याचा उल्लेख करत भाजपचे कौतुक केले होते. आता त्याच्या बदललेल्या ट्विटर प्रोफाइलने पुन्हा एकदा नव्या अंदाजांना वाव दिला आहे. हार्दिक पटेलच्या बायोमध्ये आता काँग्रेस नाही. त्याऐवजी त्यांनी ट्विटरवर स्वत:ची ओळख अभिमानी देशभक्त अशी करून दिली आहे.

बायोमध्ये स्वतःला सांगितले एक सामाजिक-राजकीय कार्यकर्ता
त्यांनी ट्विटरवरील त्यांच्या प्रोफाइलमध्ये स्वतःचे वर्णन सामाजिक आणि राजकीय कार्यकर्ता म्हणून केले आहे. याच्या पुढे त्यांनी लिहिले आहे की ते एका चांगल्या भारतासाठी समर्पित आहेत. हार्दिक पटेलचे ट्विटरवर 18 लाखांहून अधिक फॉलोअर्स असून ते 300 लोकांना फॉलो करतात. अलीकडेच हार्दिक पटेलने काँग्रेस आपल्याकडे लक्ष देत नसल्याचे संकेत दिले होते. यासोबतच त्यांनी दिल्लीत केसी वेणुगोपाल यांच्याशी चर्चा केली होती. नुकतेच हार्दिक पटेलला पाटीदार आरक्षण आंदोलनादरम्यान दाखल झालेल्या एका प्रकरणात दिलासा मिळाला आहे. यानंतर त्यांचा निवडणूक लढवण्याचा मार्ग मोकळा झाला.

राम मंदिर आणि 370 वर भाजपची स्तुती
हार्दिक पटेलने अलीकडेच दैनिक भास्करला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले की, आमच्याकडे अनेक पर्याय आहेत. सध्या मी फक्त २८ वर्षांचा आहे. गुजरातचे लोक पुढील 40 वर्षांसाठी नेतृत्वाची संधी देतील. विरोधात असताना जे आंदोलन केले, ते माझे कर्तव्यच होते. भविष्यात मी जेव्हाही निवडून येईन, तेव्हा गुजरातचा विकास हेच माझे ध्येय असेल. भाजपच्या नेतृत्वात निर्णय घेण्याची क्षमता आहे आणि मी त्यांच्या चांगल्या मुद्द्यांशी सहमत आहे. भाजपने काश्मीरमधून कलम 370 हटवले आणि अयोध्येत राम मंदिर बांधले जात आहे. भाजपचे हे पाऊल कौतुकास्पद आहे. कोणी चांगले काम करत असेल तर त्याचे कौतुक केले पाहिजे. मला हेही सांगावेसे वाटते की मी या सर्व गोष्टी सत्तेच्या मोहामुळे बोलत नाही. भाजप हा असा पक्ष आहे, जो संघटनेवर खूप काम करतो. मोबाईलमधील अपडेट्सप्रमाणे भाजपही नवनवीन अपडेट घेऊन येतो.

मुलाखतीत म्हणाले- मला हिंदू असल्याचा अभिमान आहे
एका मुलाखतीदरम्यान हार्दिक म्हणाला होता की, काँग्रेस पक्षात तरुणांना किंमत नाही. राजस्थानमध्ये सचिन पायलटने जे केले, तेच पक्ष माझ्यासोबत करत आहे. तुम्ही भाजपमध्ये जात आहात की नाही या प्रश्नाला उत्तर देताना हार्दिकने टाइम्स ऑफ इंडियाला सांगितले की, भाजपमध्ये जाण्याचा कोणताही विचार नाही. असा राजकीय निर्णय घेण्याची माझी स्थिती असेल, तेव्हा मी सर्वांना सांगेन. जनतेच्या हिताचा असा निर्णय घेतल्यास मी घोषणा करायला मागेपुढे पाहणार नाही. मी जो निर्णय घेईन, तो गुजरातच्या जनतेच्या हिताचा असेल, असेही ते म्हणाले. स्वतःला हिंदुत्व नेता म्हणवण्याबाबत सविस्तरपणे विचारले असता, हार्दिक पटेलने उत्तर दिले, मी रघुवंशी कुळातील आहे. आपण लव-कुशचे वंशज आहोत. आम्ही भगवान राम, भगवान शिव आणि देवी-देवतांचा आदर करतो. हिंदू टिकवण्यासाठी आम्ही सर्वतोपरी प्रयत्न करतो. मला हिंदू असल्याचा अभिमान आहे.