पंजाब-हरियाणा उच्च न्यायालयाने केले स्पष्ट : पुराव्याशिवाय जोडीदारावर अवैध संबंधाचा आरोप करणे क्रूरता


चंदीगड – कोणत्याही पुराव्याशिवाय पती/पत्नीवर अवैध संबंध असल्याचा आरोप करणे म्हणजे त्याच्यावर आणि त्याच्या कुटुंबावर क्रूरपणा असल्याचे पंजाब-हरियाणा उच्च न्यायालयाने स्पष्ट केले आहे. या आधारे मोगाच्या कौटुंबिक न्यायालयाने दिलेला निर्णय अगदी योग्य आहे.

कौटुंबिक न्यायालयात याचिका दाखल करताना पतीने 2011 मध्ये लग्न झाल्याचे सांगितले होते. लग्नानंतर काही वेळातच पत्नीला राग आल्याचे त्याला समजले. 2013 मध्ये ती सासरचे घर सोडून माहेरी गेली. पंचाईत झाल्यावर ती घरी परतली, पण काही दिवसांनी पुन्हा ती जुनीच कृत्ये करू लागली. पतीचे मेहुणीसोबत अवैध संबंध असल्याचा आरोप पत्नीने केला.

सुनावणीनंतर कौटुंबिक न्यायालयाने पतीच्या बाजूने निकाल देताना घटस्फोटाचा आदेश दिला होता. या आदेशाला आव्हान देत पत्नीने उच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली. कोणत्याही पुराव्याशिवाय असे आरोप करणे म्हणजे जोडीदारावर क्रूरता असल्याचे उच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. या क्रूरतेच्या आधारे घटस्फोटाचा आदेश देण्यात आला, तो अगदी योग्य आहे. या टिप्पण्यांसह, पत्नीने कौटुंबिक न्यायालयाच्या आदेशाला आव्हान देणारी याचिका फेटाळली.