पटियाला हाय अलर्टवर: हिंसक चकमकीनंतर पोलिसांनी घेतला ताबा, संध्याकाळी 6 वाजेपर्यंत इंटरनेट बंद


चंदीगड: पटियाला येथे शुक्रवारी झालेल्या हिंसक संघर्षानंतर पंजाब सरकारच्या आदेशानुसार शनिवारी सकाळी 9:30 ते संध्याकाळी 6 वाजेपर्यंत मोबाईल इंटरनेट सेवा तात्पुरती स्थगित करण्यात आली आहे. शनिवारी पोलिसही सतर्क आहेत. मात्र, भाविक नेहमीप्रमाणे श्री काली माता मंदिरात दर्शनासाठी आले आहेत. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, काही हिंदू संघटनांनी आज पटियाला बंदची हाक दिली आहे. तत्पूर्वी शुक्रवारी शहरातील रस्त्यांवर तब्बल चार तास तलवारी दाखवण्यात आल्या होत्या.

खलिस्तानच्या मुद्द्यावरून शिवसैनिक आणि खलिस्तान समर्थकांमध्ये हिंसक चकमक उडाली. शुक्रवारी सकाळी अकराच्या सुमारास सुरू झालेली ही चकमक दुपारी तीनपर्यंत चालली होती. पोलिसांनी दोन्ही बाजूंना जेमतेम पांगवून परिस्थिती नियंत्रणात आणली. शहरात शुक्रवारी खलिस्तानच्या मुद्द्यावरून दोन्ही बाजूचे लोक आमने-सामने येण्याची शक्यता होती, मग पोलिसांनी कोणत्याही प्रकारच्या आपत्कालीन परिस्थितीला तोंड देण्यासाठी ठोस बंदोबस्त का केला नाही, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे.

शीख फॉर जस्टिसचे प्रमुख गुरपतवंत सिंग पन्नू यांनी काही दिवसांपूर्वी खलिस्तानचा स्थापना दिवस साजरा करण्याची घोषणा केली होती. त्याला प्रत्युत्तर म्हणून शिवसेनेचे प्रदेश कार्याध्यक्ष हरीश सिंगला यांनी शुक्रवारी पत्रकार परिषद घेऊन खलिस्तान मुर्दाबाद मार्च काढण्याची घोषणा केली होती.

शिवसेना पंजाबमधून हकालपट्टी केलेले माजी कार्याध्यक्ष हरीश सिंगला यांना शुक्रवारी संध्याकाळी एसपी (शहर) हरपाल सिंग आणि डीएसपी मोहित अग्रवाल यांनी अटक केली. यापूर्वी श्री काली माता मंदिरात हिंदू संघटनांच्या सभेला उपस्थित राहण्यासाठी आलेल्या हरीश सिंगला यांच्यावर हल्ला करण्यात आला होता. हरीश सिंगला यांनी पळून आपला जीव वाचवला मात्र संतप्त झालेल्या हिंदू संघटनांच्या कार्यकर्त्यांनी हरीश सिंगला यांच्या गाडीवर विटा फेकल्या. कारच्या खिडक्यांच्या काचाही फोडल्या.

शुक्रवारी श्री काली माता मंदिराबाहेर शिवसैनिक आणि अन्य गटात झालेल्या हाणामारीनंतर हिंदू समाजाने सायंकाळी श्री काली माता मंदिरात बैठक बोलावली होती. हरीश सिंगला आणि त्यांची मुलगी कोमला सिंगला फोन न करता तेथे पोहोचल्यामुळे बैठकीत उपस्थित हिंदू समाजाचे प्रतिनिधी संतप्त झाले.

हरीश सिंगला यांच्यावर हिंदूंच्या नावाखाली सुरक्षा वाढवून समाजातील वातावरण बिघडवल्याचा आरोप हिंदू समाजातील लोकांनी केला. हिंदू समाजातील लोकांनी हरीश सिंगला यांच्या सुरक्षा कर्मचाऱ्यांचीही पर्वा न करता मारहाण करण्यास सुरुवात केली. वाढता राग पाहून हरीश सिंगला यांनी घटनास्थळावरून पळ काढला आणि येथून निघून जाण्यातच चांगले असल्याचे समजले, मात्र संतप्त झालेल्या लोकांनी सिंगला यांच्या गाडीवर विटांनी हल्ला केला.