हनुमान चालिसा वाद : संजय राऊत यांचा अश्विनी चौबेंवर पलटवार, योगींच्या वक्तव्यावर म्हणाले मोठी गोष्ट


मुंबई – हनुमान चालिसाचा वाद थांबण्याचे नाव घेत नाही आहे. यावरून भाजप आणि शिवसेना यांच्यात जोरदार खडाजंगी सुरू आहे. शनिवारी शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी केंद्रीय मंत्री अश्विनीकुमार चौबे यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्यावर केलेल्या टीकेवर राऊत म्हणाले की, तुम्ही या मुद्द्यावरून देशाचे विभाजन करण्याचा प्रयत्न करत आहात आणि आम्ही आपापसात भांडत आहोत हे बघून बाळासाहेब ठाकरे खूप आनंदी असतील.

राऊत म्हणाले- देशाचे तुकडे करण्याचा प्रयत्न
संजय राऊत एवढ्यावरच न थांबता उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या विधानाचा हवाला देत अश्विनीकुमार चौबे यांना मोठा सल्ला दिला. भाजप महाराष्ट्राला बदनाम करण्याचा प्रयत्न करत असल्याचे राऊत म्हणाले. ते म्हणाले की, हनुमान दलित असून त्यांची पूजा करण्याची गरज नाही, असे योगीजींचे वक्तव्य होते, मग तुम्ही बजरंगबलींचे प्रेमी कधीपासून झालात? राऊत पुढे म्हणाले की, हनुमान चालिसाच्या नावाने दंगली घडवून देशाचे तुकडे पाडण्याचा कट रचणाऱ्यांविरोधात पक्ष लढा देत असून, शिवसेना प्रमुख दिवंगत बाळसाहेब ठाकरे यांनी अशा प्रयत्नांना विरोध केल्यामुळे कार्यकर्त्यांमध्ये आनंद झाला असता.

अश्विनी चौबे यांनी केले हे मोठे विधान
बाळासाहेब ठाकरे यांची आत्मा हनुमान चालिसा पठण करताना अटक झाल्यास दुखावली असेल, असे केंद्रीय पर्यावरण, वन आणि हवामान बदल राज्यमंत्री अश्विनीकुमार चौबे यांनी म्हटले होते. ते म्हणाले होते की, आज केवळ हनुमान चालीसाचे पठण आणि रामाचे नाव घेतल्याबद्दल अटक केली जात आहे. यामुळे दिवंगत शिवसेनाप्रमुखांचा आत्मा दुखावला असेल.

पाणी डोक्यावरून गेले तर त्यातच बुडून जाल
राज्यसभा खासदार संजय राऊत म्हणाले की, हनुमान कोण आणि काय आहे हे आम्हाला माहीत आहे. महाराष्ट्र हा राम आणि हनुमानाचा उपासक आहे. तुम्ही बाळासाहेब ठाकरेंची अजिबात चिंता करू नका. दरम्यान, भाजपने शिवसेनेशी गद्दारी केल्याचा उल्लेखही त्यांनी केला. कोणाचेही नाव न घेता किंवा कोणत्याही घटनेचा संदर्भ न देता राऊत म्हणाले की, आम्ही सत्तेत आल्यानंतर काही बाबतीत आधी संयम बाळगला होता. पण जर पाणी आपल्या डोक्यावरून वाहू लागले (गोष्टी नियंत्रणाबाहेर गेल्यास) तर आम्हाला त्या पाण्यात इतरांना बुडवावे लागेल.