अक्षयची ब्रँड व्हॅल्यू घसरवणारे रिमेक, ‘मिशन सिंड्रेला’वर आता सर्वांच्या नजरा


सध्या देशभरात साऊथचे चित्रपट जोरात आहेत. ‘बाहुबली’, ‘पुष्पा’, ‘RRR’ आणि ‘KGF’ यांसारख्या साऊथ चित्रपटांपासून सुरू झालेला संपूर्ण भारतातील चित्रपटांचा प्रवास आता बॉलीवूड विरुद्ध दक्षिणे असा बदलत आहे. एकीकडे बॉलिवूड आणि साऊथमध्ये युद्ध सुरू असताना दुसरीकडे बॉलिवूडचे अनेक सुपरस्टार्स साऊथच्या चित्रपटांचे रिमेक बनवण्यात व्यस्त आहेत.

चित्रपट निर्माते बऱ्याच काळापासून दक्षिण भारतीय चित्रपटांची कॉपी किंवा रिमेक करत आहेत. गेल्या दोन दशकांत त्यांनी शेकडो तामिळ, तेलुगू, मल्याळम, कन्नड चित्रपटांची कॉपी केली असून हा प्रवास अद्याप थांबत नाही. दक्षिण भारतीय चित्रपटांचे रिमेक करणे हे चित्रपट निर्माते आणि कलाकारांसाठी हिट फॉर्म्युला बनले आहे. अक्षय कुमारसारखे सुपरस्टारसुद्धा दर वर्षी या चित्रपटांचे हिंदी रिमेक घेऊन येत आहेत. पण साऊथमध्ये ब्लॉकबस्टर ठरलेले हे सिनेमे बॉलिवूडमध्ये फ्लॉप होत आहेत. यामुळेच रिमेक कुमार बनलेल्या खिलाडी कुमारच्या ब्रँड व्हॅल्यूमध्येही सातत्याने घसरण होताना दिसत आहे.

चित्रपट – सेल्फी
रिमेक चित्रपट वाईटरित्या फ्लॉप झाल्यानंतरही खिलाडी कुमार या फॉर्म्युल्यावर सतत काम करत आहे. अलीकडेच, अक्षय कुमारने त्याच्या सोशल मीडिया हँडलवर त्याच्या आगामी ‘सेल्फी’ चित्रपटाची अधिकृत घोषणा केली. हा चित्रपट ‘ड्रायव्हिंग लायसन्स’ या सुपरहिट मल्याळम चित्रपटाचा हिंदी रिमेक असून त्याचे शूटिंग लवकरच सुरू होणार आहे. हिंदी रिमेकचे नाव ‘सेल्फी’ असेल आणि त्यात अक्षय कुमार आणि इमरान हाश्मी मुख्य भूमिकेत दिसणार आहेत. या चित्रपटाचे दिग्दर्शन राज मेहता करणार आहेत. ‘ड्रायव्हिंग लायसन्स’ एकूण 4 कोटी रुपयांच्या बजेटमध्ये बनवण्यात आला आणि बॉक्स ऑफिसवर 22.5 कोटी रुपये कमावले. इतक्या कलेक्शनसह हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर हिट ठरला होता. आता अक्षय आणि इम्रानची जुगलबंदी किती कमाई करू शकते, हे पाहावे लागेल.

चित्रपट – मिशन सिंड्रेला
नुकताच अक्षय कुमारचा ‘मिशन सिंड्रेला’ हा चित्रपट अॅमेझॉन प्राइम व्हिडिओवर रिलीज झाला आहे. 29 एप्रिल रोजी रिलीज झालेला हा चित्रपट तमिळ सायकोलॉजिकल क्राइम थ्रिलर चित्रपट ‘रत्सासन’ चा हिंदी रिमेक आहे. या चित्रपटात रकुल प्रीत सिंगही मुख्य भूमिकेत दिसणार आहे. ‘रत्सासन’ची हिंदी डब केलेली आवृत्ती प्रेक्षकांनी पाहिली असेलच, त्याचे नाव आहे ‘मैं हूं दंडाधिकारी’. अवघ्या 4 ते 5 कोटींच्या बजेटमध्ये बनलेल्या ‘रत्सासन’ने बॉक्स ऑफिसवर 50.54 कोटींची कमाई केली होती. बघूया अक्षय त्याच्या ‘मिशन सिंड्रेला’ने लोकांना किती प्रभावित करतो.

चित्रपट – बच्चन पांडे
गेल्या महिन्यात प्रदर्शित झालेला अक्षय कुमारचा चित्रपट ‘बच्चन पांडे’ हा बॉबी सिम्हा दिग्दर्शित तमिळ ब्लॉकबस्टर ‘जिगरथंडा’चा रिमेक आहे. अक्षय आणि क्रिती सेनॉन स्टारर चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर 68.61 कोटी रुपयांची कमाई करत फ्लॉप ठरला. तर ‘जिगरतांडा’ बॉक्स ऑफिसवर चांगलाच आपटला होता.

चित्रपट – लक्ष्मी
अक्षय कुमारचा ‘लक्ष्मी’ प्रेक्षकांना प्रभावित करण्यात अपयशी ठरला, तर त्याचा तामिळ चित्रपट ‘कंचना’ ब्लॉकबस्टर ठरला. कियारा अडवाणी आणि अक्षय कुमार अभिनीत या चित्रपटाचे बॉलिवूड व्हर्जन राघव लॉरेन्स यांनी दिग्दर्शित केले होते. राघवने ‘कंचना’चे दिग्दर्शन तर केलेच, पण त्याने या चित्रपटात कामही केले. ‘कंचना’ने बॉक्स ऑफिसवर 130 कोटींची कमाई केली.

चित्रपट – गब्बर
अक्षय कुमार आणि श्रुती हासन स्टारर हा चित्रपट 2015 साली रिलीज झाला होता. हा चित्रपट एआर मुरुगदास यांच्या तमिळ चित्रपट ‘रमन्ना’चा बॉलिवूड रिमेक आहे. या चित्रपटात करीना कपूर खानने छोटी भूमिका केली होती. 6 कोटी रुपयांमध्ये बनलेल्या ‘रमन्ना’ने बॉक्स ऑफिसवर 30 ते 40 कोटी रुपयांची कमाई केली होती, तर ‘गब्बर’ 79 कोटींच्या बजेटमध्ये बनला होता आणि बॉक्स ऑफिसवर 135 कोटी रुपयांची कमाई केली होती. हिंदीतही हा चित्रपट हिट ठरला होता.

चित्रपट – हॉलिडे: अ सोल्जर इज नेव्हर ऑफ ड्यूटी
‘हॉलिडे: अ सोल्जर इज नेव्हर ऑफ ड्यूटी’मध्ये सोनाक्षी सिन्हा आणि अक्षय कुमार मुख्य भूमिकेत होते. हा चित्रपट विजय आणि काजल अग्रवाल अभिनीत तमिळ ब्लॉकबस्टर ‘थुप्पाक्की’ चा हिंदी रिमेक होता. दोन्ही चित्रपटांचे दिग्दर्शन एआर मुरुगदास यांनी केले होते आणि दोन्ही चित्रपट हिट ठरले होते.

चित्रपट – राउडी राठौड
प्रभू देवा दिग्दर्शित ‘राउडी राठौड’ हा २००६ च्या तेलुगू ब्लॉकबस्टर ‘विक्रमकुडू’चा हिंदी रिमेक आहे. या तेलगू चित्रपटाचे दिग्दर्शन एसएस राजामौली यांनी केले होते. हा चित्रपट त्याच्या तेलगू आवृत्तीप्रमाणेच ब्लॉकबस्टर ठरला. याने बॉक्स ऑफिसवर 218 कोटी रुपयांची कमाई केली.

चित्रपट – बॉस
अक्षय कुमारचा चित्रपट ‘बॉस’ 2013 साली प्रदर्शित झाला होता आणि तो मामूट्टी स्टारर चित्रपट ‘पोक्कीरी राजा’चा अधिकृत रिमेक होता. ‘बॉस’चे दिग्दर्शन अँथनी डिसूझा यांनी केले होते. हा चित्रपट ‘पोक्कीरी राजा’चा अधिकृत रिमेक असला तरी ‘बॉस’मधील बहुतांश दृश्ये वेगळ्याच शैलीत शूट करण्यात आली होती. ‘बॉस’ हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर फ्लॉप ठरला.

चित्रपट – भूल भुलैया
‘भूल भुलैया’ हा चित्रपट ‘मपचित्रथाजू’ या सुपरहिट चित्रपटाचा अधिकृत रिमेक होता. या चित्रपटात अक्षय कुमारने डॉक्टरची भूमिका साकारली होती. प्रियदर्शन दिग्दर्शित ‘भूल भुलैया’ चित्रपटातील गाणी चांगलीच हिट ठरली. अक्षय कुमार, विद्या बालन, राजपाल यादव, अमिषा पटेल या कलाकारांनी ‘भूल भुलैया’मध्ये काम केले होते. बॉक्स ऑफिसवर 155 कोटींची कमाई करत हा चित्रपट हिट ठरला.

चित्रपट – हेरा फेरी
‘हेरा फेरी’ हा हिट बॉलीवूड चित्रपट ‘रामजी राव स्पीकिंग’ या मल्याळम चित्रपटाची हिंदी आवृत्ती होती. या कॉमेडी क्लासिकमध्ये अक्षय कुमार, सुनील शेट्टी, परेश रावल मुख्य भूमिकेत होते.

आगामी रिमेक
या चित्रपटांशिवाय अभिनेता अक्षय कुमार आणखी एका साऊथच्या रिमेकमध्ये काम करणार आहे. तो लवकरच सुर्या स्टारर 2020 तमिळ चित्रपट ‘सूरराई पोत्रु’ चा हिंदी रिमेक रिलीज करणार आहे. या चित्रपटात त्यांच्यासोबत राधिका मदन पहिल्यांदाच दिसणार आहे. या चित्रपटाचे नाव अद्याप ठरलेले नाही.