महाराष्ट्रात जेव्हा भाजप-शिवसेनेचे सरकार होते, तेव्हा का आठवला नाही लाऊडस्पीकर… ओवेसींचा हल्लाबोल


लखनौ : AIMIM प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांनी भारतीय जनता पक्षावर जोरदार हल्ला चढवला आहे. धार्मिक स्थळांवर लाऊडस्पीकर वाजवण्यावरून देशात सध्या मोठा वाद सुरू आहे. उत्तर प्रदेशमध्ये योगी आदित्यनाथ सरकार मंदिर आणि मशिदींमध्ये वाजणाऱ्या लाऊडस्पीकरचा आवाज कमी करत आहे. त्याचबरोबर लाऊडस्पीकरही मोठ्या प्रमाणावर काढण्यात आले आहेत. महाराष्ट्रात सध्या हनुमान चालिसाचा वाद सुरू आहे. त्याचवेळी झारखंडमधून केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा आणि यूपीचे उपमुख्यमंत्री केशव प्रसाद मौर्य यांनी समान नागरी संहितेचा मुद्दा तापवला आहे. या सर्व मुद्द्यावरून AIMIM प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांनी भारतीय जनता पक्षावर जोरदार हल्ला चढवला आहे. हैदराबादचे खासदार ओवेसी यांनी भारतीय जनता पक्ष वाद तापवून षड्यंत्र रचत असल्याचा मोठा हल्लाबोल केला. आम्हाला रमजानचा पवित्र महिनाही सहज साजरा करू दिला जात नाही.

महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या हनुमान चालिसा वादावर असदुद्दीन ओवेसी म्हणाले की, भारतीय जनता पक्ष आणि शिवसेनेचे सरकार असताना लाऊडस्पीकरचा मुद्दा का उपस्थित केला गेला नाही. त्यावेळी हा प्रश्न सुटला असता. या संपूर्ण प्रकरणाचा संबंध मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे आणि मनसे प्रमुख राज ठाकरे यांच्यात सुरू असलेल्या वादाशी जोडताना ओवेसी म्हणाले की, हा दोन भावांमधील वन अप मेनशिपचा विषय आहे. सर्वात मोठा हनुमान भक्त कोण या मुद्द्यावर ओवेसी म्हणाले की, ही दोन भावांची लढाई आहे. त्यामुळे हा मुद्दा उपस्थित केला जात आहे. भाजप-शिवसेना युतीचे सरकार होते, तेव्हा तोंडात लाडू, गुलाबजामुन होते, असे ओवेसी म्हणाले. म्हणूनच ते गप्प बसले. आज अचानक हा मुद्दा उपस्थित केला जात आहे. महाराष्ट्रातील शांतता नष्ट करण्याचा सगळा प्रयत्न आहे. काहीतरी गडबड आहे. त्यामुळेच हा मुद्दा ठळकपणे मांडला जात आहे.

सर्वोच्च न्यायालयाच्या सर्व आदेशांची अंमलबजावणी होत आहे का?
सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशानुसार लाऊडस्पीकरचा आवाज कमी करण्याच्या मुद्द्यावर असदुद्दीन ओवेसी यांनीही मोठे वक्तव्य केले आहे. वास्तविक, सर्वोच्च न्यायालयाने आपल्या आदेशात नमाज योग्य मानला आहे, पण लाऊडस्पीकरच्या वापरावर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. या आधारावर यूपीमधील योगी आदित्यनाथ सरकारकडून लाऊडस्पीकर हटवण्याची कारवाई करण्यात येत आहे. या मुद्द्यावर ओवेसी म्हणाले की, सर्वोच्च न्यायालयाचे अनेक आदेश आहेत. सर्वोच्च न्यायालयाच्या प्रत्येक आदेशाची अंमलबजावणी करत आहात का? असे किती आदेश आहेत ज्यांची अंमलबजावणी झाली नाही?

ओवेसी यांनी केला असा मोठा सवाल
ओवेसी यांनी विचारले की, लाऊडस्पीकर फक्त मशिदींमध्येच वापरले जातात का? इतर कोणत्याही धार्मिक ठिकाणी लाऊडस्पीकर नाही का? ते म्हणाले की, रमजान किंवा अजानमध्ये लाऊडस्पीकरचा वापर केला जातो, तो इतर कोणत्याही धर्माच्या कार्यक्रमात वापरला जात नाही का? ते म्हणाले की, देशात मुस्लिमांविरोधात द्वेष निर्माण करण्याचे वातावरण निर्माण केले जात आहे. ते आपल्या हिंदू बंधू-भगिनींना मुस्लिमांपासून धोका असल्याचे सांगण्याचा प्रयत्न करत आहेत. इस्लामपासून धोका आहे. अजानपासून धोका आहे. हिजाब धोकादायक आहे. मांसापासून धोका आहे.

वेगळ्या प्रकारचे राजकारण
असदुद्दीन ओवेसी म्हणाले की, देशात सध्याच्या घडीला वेगवेगळ्या प्रकारचे राजकारण होत आहे. यामध्ये मुस्लिमांच्या अस्तित्वाला असलेला धोका सांगण्याचा प्रयत्न केला जात आहे. भाजप आणि संघ परिवाराचे हे राजकारण देशातील जनतेला समजून घ्यावे लागेल. मंदिर आणि मशीद या दोन्ही ठिकाणाहून लाऊडस्पीकर हटवण्याच्या आवाहनाच्या मुद्द्यावर ओवेसी म्हणाले की, मी असे आवाहन का करू? त्यात माझे काम काय? ते म्हणाले की, रमजान येताच हे सर्व वादग्रस्त मुद्दे उपस्थित केले जातात. रमजान संपताच हे मुद्दे संपतात.

नवनीत राणा यांच्यावरील कारवाईचे समर्थन
खासदार नवनीत राणा यांच्यावर महाराष्ट्र सरकारने देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करण्याच्या उद्धव ठाकरे सरकारच्या निर्णयाचे असदुद्दीन ओवेसी यांनी समर्थन केले. ते म्हणाले की, कोणाच्या घराबाहेर जाऊन हनुमान चालीसा का वाचावी. असदुद्दीन ओवेसी यांनी जाहीर केले की दिल्लीतील सर्व मुस्लिम पंतप्रधानांच्या घरी जाऊन नमाज अदा करतील, तर तुम्ही काय कराल? तुम्ही त्यांच्यावर गोळी झाडणार का?