देशातील कोरोना संक्रमित आणि सक्रिय प्रकरणात वाढ, बाधितांच्या मृत्यूंमध्येही वाढ


नवी दिल्ली – देशात कोरोनाचे रुग्ण वाढण्याची प्रक्रिया सुरूच आहे. शुक्रवारी सकाळपर्यंत गेल्या 24 तासांत 3377 नवे बाधित आढळले आहेत. या महामारीमुळे 60 लोकांचा मृत्यू झाला आहे. त्याच वेळी, सक्रिय प्रकरणांची संख्या 17,801 वर पोहोचली आहे.

गुरुवारच्या तुलनेत 74 नवीन संक्रमित आढळले आहेत, तर सक्रिय प्रकरणांमध्ये 821 ची वाढ झाली आहे. गुरुवारी कोरोनाचे 3303 रुग्ण आढळून आले होते, तर 39 रुग्णांचा मृत्यू झाला होता. त्या तुलनेत शुक्रवारी या तीन पॅरामीटर्सच्या आधारे कोरोना वाढत असल्याचे दिसते. म्हणजेच, देशात नवीन प्रकरणे, सक्रिय प्रकरणे आणि मृत्यूंची संख्या वाढत आहे. त्याच वेळी, सर्वात मोठी चिंतेची बाब म्हणजे 40 टक्के नवीन प्रकरणे राजधानी दिल्लीतून प्राप्त होत आहेत.

शुक्रवारी सकाळी 8 वाजेपर्यंत केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने अपडेट केलेल्या आकडेवारीनुसार, देशातील एकूण मृतांची संख्या 5,23,753 झाली आहे. सक्रिय प्रकरणांमध्ये 0.04 टक्के वाढ झाली आहे. देशातील कोविड रिकव्हरी रेट 98.74 टक्के आहे.