Heropanti 2 Review: टायगर – नवाजुद्दीन सिद्दीकीचे हिट कॉम्बिनेशन


बॉलिवूडचा यंग अॅक्शन स्टार म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या टायगर श्रॉफने ‘हिरोपंती’ या चित्रपटाद्वारे इंडस्ट्रीत पदार्पण केले. आता टायगरने बराच मोठा पल्ला गाठला आहे आणि हिरोपंती 2 सोबत परतला आहे. कोरिओग्राफर-फिल्ममेकर अहमद खान दिग्दर्शित, मसाला चित्रपट सुपरहिट करण्यासाठी आवश्यक असलेल्या सर्व गोष्टी या चित्रपटात आहेत. टायगरशिवाय या चित्रपटात अतिशय सुंदर तारा सुतारिया आणि अभिनेता नवाजुद्दीन सिद्दीकी मुख्य भूमिकेत आहेत.

चित्रपटाचा नायक म्हणजे बबलू राणौत (टायगर श्रॉफ) हा एक महत्त्वाकांक्षी हॅकर आहे, जो निकालाची पर्वा न करता लोकांना ऑनलाइन जाळ्यात अडकवून त्यांची फसवणूक करतो. बबलू आंतरराष्ट्रीय डिजिटल घोटाळेबाज लैला (नवाजुद्दीन) ची बहीण इनाया (तारा सुतारिया) च्या प्रेमात पडतो.

लैला ही सामान्य व्यक्ती नसून एक अतिशय हुशार ठग आहे. लोकांना लुटण्यासाठी तो पल्स नावाचे अॅप बनवतो, ज्याद्वारे तो वापरणाऱ्या लोकांचे बँक तपशील सहज मिळवतो. पण कथेतील ट्विस्ट असा आहे की जगातील सर्वात मोठी फसवणूक तो एकटाच करू शकत नाही, त्याऐवजी त्याला दुसऱ्या व्यक्तीची मदत घ्यावी लागते आणि ती व्यक्ती दुसरी कोणी नसून बबलू आहे. लैलाने सर्वात मोठ्या चोरीमध्ये मदत करण्यास सहमती दिल्यामुळे, बबलूला समजले की काहीही फुकट मिळत नाही, अगदी त्याचे प्रेम इनाया देखील नाही, ज्यासाठी त्याला करावे लागते. आर्थिक वर्षाच्या शेवटच्या दिवशी म्हणजेच ३१ मार्च रोजी बबलूला लैलासोबत चोरी करायची आहे, जेव्हा प्रत्येकाच्या बँक खात्यात पैसे भरलेले असतात.

या फसवणुकीला बळी पडलेल्या अमृता सिंगला भेटल्यावर बबलूचा विवेक जागृत होतो. हे जेव्हा लैलाला कळते, तेव्हा तो तिला मारण्याचा प्रयत्न करतो, त्यानंतर बबलू सर्वांना तुरुंगात पाठवण्याचे वचन देतो.

आता तुमच्या मनात प्रश्न निर्माण होत असतील की लैला बबलूला मारणार? बबलू हे हॅकिंगचे साम्राज्य संपवू शकेल का? बबलू आणि इनाया पुन्हा एकत्र येऊ शकतील का? इनायासमोर तिच्या भावाचे सत्य येऊ शकेल का? आणि बबलू लोकांचे लुटलेले पैसे परत करू शकणार का? तर या सर्व रंजक प्रश्नांची उत्तरे देण्यासाठी तुम्हाला ‘हिरोपंती 2’ हा अॅक्शन, ड्रामा आणि मनोरंजनाने परिपूर्ण अॅक्शन चित्रपट पाहावा लागेल.

टायगरचा डान्स आणि अॅक्शन तुम्हाला लावेल वेड
अभिनयाच्या बाबतीत, चित्रपटाच्या उत्कृष्ट कलाकारांनी कोणतीही कसर सोडली नाही, ज्यामध्ये नेहमीप्रमाणे टायगर आपल्या नृत्य आणि अॅक्शनने सर्वांना वेड लावताना दिसत आहे. दुसरीकडे, नवाजने प्रत्येक वेळी प्रमाणेच आपल्या पात्राला न्याय देण्यासाठी कोणतीही कसर सोडली नाही. ताराही तिच्या व्यक्तिरेखेत छान दिसत आहे. तरी तिचे काम अधिक चांगले होऊ शकले असते. अमृता सिंगने या चित्रपटातील आपल्या अभिनयाने सर्वांना प्रभावित केले आहे.

दिग्दर्शनाबद्दल बोलायचे झाले तर कोरिओग्राफर-फिल्ममेकर अहमद खान यांनी चित्रपटाला अॅक्शनपासून डान्सपर्यंत पुढच्या स्तरावर नेले आहे. चित्रपटाची छायांकन अप्रतिम आहे, ज्याचे चित्रीकरण परदेशात मोठ्या प्रमाणावर झाले आहे. तसेच चित्रपटाचे संगीतही खूप चांगले आहे. हिरोपंती 2 चे संगीत ए आर रहमान यांनी दिले आहे. अशा परिस्थितीत, या वीकेंडला तुम्हाला डान्स, ड्रामा आणि अॅक्शनने भरलेले काहीतरी पाहायचे असेल, तर टायगरचा हिरोपंती 2 हा योग्य पर्याय ठरेल.