महाराष्ट्रात दंगल घडवण्याचा कट? धुळ्यानंतर आता नांदेडमधून तलवारींचा साठा जप्त


नांदेड : एकीकडे महाराष्ट्रात शिवसेना-भाजपमध्ये जोरदार वाकयुद्ध सुरू आहे. लाऊडस्पीकर हिंदुत्व आणि हनुमान चालिसाच्या मुद्द्यावरून दोन्ही बाजूंकडून आरोप-प्रत्यारोपांच्या फैरी सुरू आहेत. त्याचवेळी एकामागून एक तलवारींचा साठा जप्त करण्यात आल्यामुळे आता महाराष्ट्रात दंगल घडवण्याचा कट आहे का? , असा प्रश्नही उपस्थित होऊ लागला आहे. यामागे अनेक कारणे आहेत. पहिली घटना महाराष्ट्रातील धुळे शहराची आहे, तेथून काही दिवसांपूर्वी स्थानिक पोलिसांनी सुमारे 90 तलवारी जप्त केल्या होत्या. त्याचबरोबर नांदेड शहरात 25 तलवारीही जप्त करण्यात आल्या आहेत. एवढ्या मोठ्या प्रमाणात तलवारी जप्त केल्यामुळे अनेक प्रश्न उपस्थित होत आहेत. गुन्हेगारी प्रवृत्तीचे लोक येत्या काळात या तलवारींद्वारे हिंसाचार पसरवण्याचा कट आखत होते का? असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. तसेच त्याच्या मनात अजून काही चालू होते? सध्या महाराष्ट्र पोलीस या सर्व प्रकरणाचा तपास करत आहेत.

महाराष्ट्रातील धुळे शहरानंतर राज्यातील नांदेड जिल्ह्यातील शिवाजी नगर पोलीस ठाण्याच्या हद्दीजवळ स्थानिक पोलिसांनी 25 तलवारींचा साठा जप्त केला आहे. याप्रकरणी पोलिसांनी एका आरोपीला अटकही केली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, या तलवारी एका ऑटो रिक्षात लपवून नेल्या जात होत्या. याप्रकरणी पोलिसांनी दोन संशयितांना अटक केली आहे. हरप्रीत सिंग जसपाल सिंग (40) आणि आकाश घोटकवाड अशी अटक केलेल्यांची नावे आहेत. यापूर्वी धुळ्यातही पोलिसांनी सुमारे 89 तलवारी आणि एक खंजीर जप्त केली होती. याप्रकरणी पोलिसांनी चौघांना अटक केली होती.

महाराष्ट्रात दंगल भडकवण्याचा कट?
एवढ्या मोठ्या प्रमाणात तलवारी जप्त झाल्यानंतर महाराष्ट्र सरकार आणि भाजपमध्येही शाब्दिक युद्ध सुरू झाले आहे. याप्रकरणी भाजप आमदार राम कदम यांनी शिवसेनेवर हल्लाबोल करताना गंभीर प्रश्न उपस्थित केला आहे. ते म्हणाले की, महाराष्ट्रात दंगल कोणाला घडवायची आहे? काँग्रेसचे सरकार असलेल्या राजस्थानातून जालन्यापर्यंत 90 शस्त्रे जात होती. महाराष्ट्रातील धुळ्यातून जप्त केलेल्या शस्त्रास्त्रांच्या साठ्यामागे कोणाचे षडयंत्र आहे. या कटात काँग्रेसचा हात आहे का? ठाकरे सरकार याची तळाशी जाऊन चौकशी करणार का, असा सवालही त्यांनी उपस्थित केला.

संजय राऊत साधत आहेत सातत्याने भाजपवर निशाणा
मनसे नेते राज ठाकरे यांनी उद्धव ठाकरे सरकारला अल्टिमेटम दिला असताना मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवण्याचा मुद्दा महाराष्ट्रातून उपस्थित झाला. तेव्हापासून यावरून राजकारण सुरू झाले असून संजय राऊत सातत्याने भाजपवर निशाणा साधत आहेत. भाजप आपल्या स्वार्थासाठी दोन मोठ्या शहरांचे वातावरण बिघडवत असल्याचे ते म्हणाले होते.

भाजप दोन मोठ्या शहरात दंगलीचे वातावरण निर्माण करत असल्याचे संजय राऊत म्हणाले होते. त्यांनी याला दुर्दैवी म्हटले. महापालिका निवडणुका येऊ घातल्याने दिल्लीत असे केले जात असल्याचे ते म्हणाले होते. त्याचवेळी मुंबईत महानगरपालिकेच्या निवडणुकीमुळे खऱ्या प्रश्नांवरून लोकांचे लक्ष वळावे, यासाठी हे राजकारण केले जात आहे.