BMW i4 इलेक्ट्रिक कार: नवीन इलेक्ट्रिक फोअर डोअर कूपे भारतात सादर, पूर्ण चार्ज झाल्यावर धावते 590 किमी


जर्मनीतील प्रसिद्ध लक्झरी कारमेकर बीएमडब्ल्यूने (BMW) आपली नवीनतम इलेक्ट्रिक कार BMW i4 भारतीय बाजारपेठेत अधिकृतपणे सादर केली आहे. BMW i4 इलेक्ट्रिक कार ही 4-डोअरची कूपे कार आहे. भारतीय बाजारपेठेत ती रिअर-व्हील-ड्राइव्ह कार म्हणून उपलब्ध करून दिली जाईल. अहवालानुसार, या कारची उच्च-विशिष्ट आवृत्ती, i4 M50 xDrive, नंतरच्या टप्प्यात भारतात लॉन्च केली जाऊ शकते.

असेल पहिली लक्झरी इलेक्ट्रिक सेडान
भारतीय कार बाजारपेठेतील लक्झरी सेगमेंटमधील ही पहिली इलेक्ट्रिक सेडान असेल. यासह, BMW i4 ही BMW ची दुसरी इलेक्ट्रिक कार भारतीय बाजारपेठेत लॉन्च होणार आहे. यापूर्वी, कंपनीने डिसेंबर 2021 मध्ये BMW iX इलेक्ट्रिक SUV लाँच केली होती.

इंजिन शक्ती आणि श्रेणी
कंपनीच्या अधिकृत वेबसाइटवर सूचीबद्ध केलेल्या तपशीलांनुसार, नवीन eDrive40 आवृत्तीमध्ये 83.9kWh बॅटरी पॅक आहे. हे इलेक्ट्रिक मोटरला शक्ती देते, जी कारच्या मागील चाकांना शक्ती देते. ही इलेक्ट्रिक मोटर 335bhp ची कमाल पॉवर आणि 430Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करते. या मोटरच्या मदतीने कार केवळ 5.7 सेकंदात 0 ते 100 किमी प्रतितास वेग पकडू शकते. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, हा बॅटरी पॅक एका सायकलवर (WLTP प्रमाणित) एका पूर्ण चार्जमध्ये 590 किमीची रेंज देऊ शकतो.

कारची उच्च-विशिष्ट आवृत्ती, i4 M50 xDrive, देखील त्याच बॅटरी पॅकचा वापर करते, ती 536bhp ची कमाल पॉवर आणि 795Nm चा पीक टॉर्क देते. उच्च आउटपुट पाहता, कारला 0 ते 100 किमी प्रतितास वेग पकडण्यासाठी फक्त 3.9 सेकंद लागतो. तथापि, त्याची एकूण श्रेणी 521 किमी (WLTP) पेक्षा थोडी कमी आहे.

इंटेरिअर आणि डिझाइन
बाह्य स्वरूप आणि डिझाइनच्या बाबतीत बोलायचे झाले तर, नवीन BMW i4 इलेक्ट्रिक कार BMW 4 सीरीज ग्रॅन कूप कारच्या अंतर्गत कम्बंशन इंजिन (ICE) आवृत्तीसारखी दिसते. कारच्या एकूण आकाराबद्दल बोलायचे झाल्यास, ही कार 4,783 मिमी लांब, 1,852 मिमी रुंद आणि 1,448 मिमी उंच आहे. i4 इलेक्ट्रिक कारला 2,856 mm चा व्हीलबेस मिळतो.

नवीन BMW i4 इलेक्ट्रिक कार ही नवीनतम iDrive 8 तंत्रज्ञान असणारी पहिली BMW मॉडेल असेल. नवीन i4 च्या केबिनचे वैशिष्ट्य म्हणजे वक्र ड्युअल-स्क्रीन सेट-अप, ज्यामध्ये 12.3-इंच डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर आणि 14.6-इंच टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम आहे. ही प्रणाली BMW चा नवीन iDrive 8 वापरकर्ता इंटरफेस चालवते आणि ओव्हर-द-एअर अद्यवतांना देखील समर्थन देते.

कधी होणार लाँच
BMW इंडिया या वर्षी मे महिन्याच्या आसपास नवीन BMW i4 इलेक्ट्रिक कार देशात लॉन्च करू शकते. कंपनी लवकरच याबद्दल अधिक तपशील शेअर करेल. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, हे 26 मे 2022 रोजी भारतात लॉन्च होईल.

यांच्याशी असेल स्पर्धा
एकदा का BMW i4 इलेक्ट्रिक कार भारतीय बाजारपेठेत लॉन्च झाली की ती थेट कोणत्याही कारशी स्पर्धा करणार नाही. त्याऐवजी, M50 xDrive ची उच्च-विशिष्ट आवृत्ती ऑडी ई-ट्रॉन जीटी (ऑडी ई-ट्रॉन जीटी) आणि पोर्श टायकन (पोर्श टायकन) च्या एंट्री-लेव्हल व्हेरिएंटशी स्पर्धा करेल.