उत्तर प्रदेशातील लाऊडस्पीकर हटवण्यावरुन राज ठाकरेंनी केले योगींचे कौतुक


मुंबई : उत्तर प्रदेशात लाऊडस्पीकरविरोधात कडक मोहीम सुरू आहे. ईदच्या आधी मशिदी आणि मंदिरांसह सर्व धार्मिक स्थळांवरून लाऊडस्पीकर हटवण्याची मोहीम सुरू आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी याबाबत कठोर आदेश जारी केले आहेत. उच्च न्यायालयाचा आदेश आणि मुख्यमंत्री योगी यांची कठोर भूमिका पाहता प्रशासनाची टीमही पूर्ण जागरूकतेने काम करत आहे. योगी सरकारच्या कारवाईनंतर मशिदी आणि मंदिरांमधून लाऊडस्पीकर हटवण्यात येत आहेत.

योगी सरकारच्या या कृतीमुळे महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे त्यांचे चाहते झाले आहेत. त्यांनी यूपीमधील योगी सरकारच्या कृतीचे कौतुक केले आणि महाराष्ट्रातील उद्धव ठाकरे सरकारवर जोरदार हल्ला चढवला. महाराष्ट्रात ‘योगी’ नाही तर ‘भोगी’ सरकार असल्याचे ते म्हणाले. महाराष्ट्रातील मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवण्याची मागणी मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी सुरू केली होती. याबाबत पक्षाकडून मोहीमही सुरू करण्यात आली होती. ईदनंतर म्हणजेच 3 मे नंतरही मशिदींमधून लाऊडस्पीकर काढले नाहीत, तर त्यांचा पक्ष निषेधार्थ हनुमान चालीसा पठण करेल, असा अल्टिमेटम राज ठाकरे यांनी महाराष्ट्रातील उद्धव ठाकरे सरकारला दिला आहे.

राज ठाकरेंच्या अल्टिमेटमने महाराष्ट्राच्या राजकारणाचा पारा चढला आहे. त्याचवेळी महाराष्ट्रात सध्या सुरू असलेल्या वादाच्या पार्श्वभूमीवर यूपीमध्ये लाऊडस्पीकरबाबत अनेक ठिकाणी आंदोलने झाली. त्याचवेळी हनुमान जयंतीनिमित्त दिल्लीत झालेल्या हिंसाचारानंतर मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी उच्च न्यायालयाच्या आदेशाची दखल घेत लाऊडस्पीकरवर मोठा आदेश जारी केला आहे.