हनुमान चालीसा वादातून मुंबईत १९९३ ची पुनरावृत्ती घडवण्याचा कट… नवनीत राणा या प्याद्या – संजय राऊत


मुंबई : महाराष्ट्रात हनुमान चालिसावरुन सुरु झालेला वाद अधिकच गडद होत चालला आहे. शिवसेना खासदार संजय राऊत हे नवनीत राणा यांच्यावर सातत्याने हल्लाबोल करत आहेत. गुरुवारी एका टीव्ही चॅनलला दिलेल्या मुलाखतीत त्यांनी सांगितले की, नवनीत राणा यांनी हनुमान चालीसा पठण करण्याची घोषणा केल्यामुळे त्यांच्यावर देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करण्यात आलेला नाही. ती घरीही वाचता येते. त्या आता रामभक्त झाली आहे. त्यांना कोणीही रोखले नाही. मातोश्रीसमोर हनुमान चालिसा पठण करण्याचा अर्थ काय? संजय राऊत पुढे म्हणाले की, अमरावतीचे खासदार अपक्ष नाहीत. काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीच्या पाठिंब्याने त्या निवडून आल्या आहेत आणि आता जय श्री रामचा नारा देत आहेत. शरद पवार यांनी त्यांचा प्रचार केला होता. एकेकाळी त्यांनी श्रीरामाला विरोध केला होता. नवनीत राणासारखे लोक प्यादे असतात.

संजय राऊत म्हणाले की, महिला खासदाराचा आरोप चुकीचा आहे. मी मुंबईत उपस्थित नव्हतो. संजय राऊत आणि मुख्यमंत्र्यांचे नाव घेत, मी मातोश्रीवर येईन, अशी धमकी तिच्या पतीने आणि त्यांनी दिली आहे. मुख्यमंत्र्यांबद्दल महिला खासदाराने वापरलेली भाषा पाहून तुम्हाला समजेल कुणी धमकी दिली आहे. उद्धव ठाकरे नवनीत राणांना घाबरत नाहीत, त्या प्यादे आहेत. त्यांच्या मागे इतर लोक आहेत. नवनीत राणांसारखे लोक प्यादे आहेत. हनुमान चालिसामागे यांचा टोळी आणि दंगल भडकवण्याचा हेतू आहे.

नवनीत राणा आता रामभक्त झाल्या आहेत. नवनीत राणासारखे लोक प्यादे आहेत. 1992 मध्ये बाबरी पडल्यानंतर मुंबईत जे वातावरण निर्माण झाले, त्यामागे डी गँगचा हात होता. हनुमान चालिसा संदर्भात सध्या सुरू असलेल्या वादात वातावरण बिघडवण्याचा हेतू आहे. मोहित कंबोज यांचे आरोप खोटे आहेत. मी व्यवहार उघड केला. नवनीत यांनी लकडावाला यांच्याकडून कर्ज घेतले होते. मी तपासाबाबत बोललो होतो, मग मी कशाला घाबरणार?