सोमय्या यांच्यावर हल्ला झाला, तेव्हा काय करत होते सीआयएसएफचे जवान ? मुंबई पोलिसांनी डीजी यांच्याकडे मागितली माहिती


मुंबई : मुंबईचे पोलीस आयुक्त संजय पांडे यांनी केंद्रीय औद्योगिक सुरक्षा दलाच्या (सीआयएसएफ) महासंचालकांना पत्र लिहून किरीट सोमय्या यांच्या सुरक्षेसाठी तैनात असलेले सीआयएसएफचे जवान भाजप नेत्यावर हल्ला झाला, तेव्हा काय करत होते, याची चौकशी करण्याची विनंती केली आहे. मुंबई पोलिसांच्या एका वरिष्ठ आयपीएस अधिकाऱ्याने पुष्टी केली की पांडे यांनी सीआयएसएफ डीजींना पत्र लिहून माहिती जाणून घेतली आहे.

राणा आणि त्यांचे पती आणि आमदार रवी राणा यांना मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या वांद्रे निवासस्थान मातोश्रीबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करून अशांतता निर्माण केल्याप्रकरणी अटक करण्यात आली आहे.

सोमय्या यांच्यावर झालेल्या हल्ल्याप्रकरणी मुंबई पोलिसांनी शिवसेना नेते आणि माजी महापौर विश्वनाथ महाडेश्वर यांच्यासह चार आरोपींना यापूर्वीच अटक केली आहे, ज्यांनी शनिवारी खार पोलिस स्टेशनच्या बाहेर त्यांच्या गाडीवर दगडफेक केली होती.

सोमय्या यांनी ट्विटरवर दावा केला की, मला धक्का बसला आहे, खार पोलिस स्टेशनच्या आवारात ५० पोलिसांच्या उपस्थितीत शिवसेनेच्या १०० गुंडांनी माझ्यावर दगडफेक केली. त्यांना मला मारायचे होते. पोलीस आयुक्त काय करत आहेत? किती माफिया आर्मी गुंडांना पोलीस ठाण्यात जमण्याची परवानगी होती?

दुसऱ्या एका पोस्टमध्ये भाजप नेत्याचा चेहरा रक्ताने माखलेला होता. उद्धव ठाकरेंच्या गुंडांनी मला मारण्याचा प्रयत्न करण्याची ही तिसरी वेळ आहे. आधी पुणे आणि वाशीम आणि आता पोलीस ठाण्यात (खार मुंबई), असा आरोप त्यांनी केला.