संजय राऊत यांच्यावर नवनीत राणा यांचा जातीवाचक वक्तव्य केल्याचा आरोप


मुंबई : लाऊडस्पीकर आणि हनुमान चालिसा प्रकरणात अडकलेल्या खासदार नवनीत राणा यांनी आता दिल्ली पोलिसांना पत्र लिहून शिवसेना नेते संजय राऊत यांच्यावर कारवाईची मागणी केली आहे. यापूर्वी त्यांनी लोकसभा अध्यक्षांना पत्र लिहून जातीच्या आधारावर तुरुंगात भेदभाव केल्याचा आरोप केला होता. कारागृहात आपल्याला पिण्याचे पाणीही दिले जात नसल्याचा दावा त्यांनी केला.

अनुसूचित जातीच्या खासदाराने संजय राऊत यांनी जातीवाचक टिप्पणी केल्याचा आरोप केला असून शिवसैनिकांना त्यांनीच तिच्या घराला घेराव घालण्यास सांगितले आहे. त्यांनी पत्रात लिहिले आहे की, राऊत यांनी अनेकवेळा ‘बंटी बबली’ आणि 420 असे संबोधले आहे. कालच मुंबई पोलीस आयुक्तांनी एक व्हिडिओ ट्विट केला होता. त्यात व्हिडीओत राणा दाम्पत्य पोलीस ठाण्यात चहा पीत असल्याचे दिसून आले.

नवनीत राणा यांनी रविवारी लोकसभा अध्यक्षांना लिहिलेल्या पत्रात दावा केला आहे की, तुरुंगात आपल्याला अमानुष वागणूक देण्यात आली. पोलिस आयुक्त संजय पांडे यांच्यावर कारवाईची मागणी त्यांनी केली होती. महाराष्ट्र सरकारच्या सांगण्यावरून त्यांना अटक करण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले.

उद्धव ठाकरे यांचे निवासस्थान असलेल्या मातोश्रीबाहेर हनुमान चालिसा वाचल्यानंतर नवनीत राणा आणि रवी राणा यांना अटक करण्यात आली. त्यांच्या विरोधात शिवसैनिकही रस्त्यावर उतरले. तर दुसरीकडे पोलिसांची ही कारवाई राजकीय हेतूने प्रेरित असल्याचा आरोप नवनीत राणा यांनी केला आहे. एका मुख्यमंत्र्यांनी आपल्या इशाऱ्यावर अटक करून लोकसभा सदस्याची प्रतिमा मलिन करण्याचे काम केल्याचे त्यांचे म्हणणे आहे.