गेल्या 24 तासांत गौतम अदानींनी कमावले 48 हजार कोटी, आता बिल गेट्सच्या बरोबरीची संपत्ती


नवी दिल्ली – 2022 मध्ये गौतम अदानी यांच्या नावावर एकापेक्षा एक विक्रम होत आहेच. या वर्षी गौतम अदानी आशियातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनले आहेत, तसेच जगातील अब्जाधीशांमध्ये चौथ्या स्थानावर पोहोचले आहेत. ब्लूमबर्ग बिलियनेअर्स इंडेक्सनुसार त्यांची संपत्ती आता चौथ्या क्रमांकावर असलेल्या बिल गेट्सच्या बरोबरीची आहे. गौतम अदानी यांची एकूण संपत्ती 125 अब्ज डॉलर झाली आहे. तर बिल गेट्सची एकूण संपत्तीही केवळ $125 अब्ज आहे.

ब्लूमबर्ग अब्जाधीशांच्या निर्देशांकानुसार, अदानी यांच्या संपत्तीत गेल्या २४ तासांत ६.३१ अब्ज डॉलरची वाढ झाली आहे, जी जगभरातील सर्व अब्जाधीशांपेक्षा जास्त आहे. म्हणजेच एकाच दिवसात अदानींच्या संपत्तीत तब्बल 48 हजार कोटींची वाढ झाली आहे. या वर्षाबद्दल (YTD) बोलायचे तर, गौतम अदानी जगातील सर्वाधिक कमाई करणाऱ्या अब्जाधीशांच्या यादीत पहिल्या क्रमांकावर पोहोचले आहेत. त्याची या वर्षात आतापर्यंतची कमाई $48.3 बिलियन झाली आहे.

वास्तविक, गौतम अदानी यांच्या मालमत्तेतील ही उडी म्हणजे शेअर बाजारात सूचीबद्ध असलेल्या त्यांच्या सर्व कंपन्यांचे शेअर्स, जे सध्या चांगली कामगिरी करत आहेत. अदानी समूहाच्या सर्व सूचीबद्ध कंपन्यांच्या मार्केट कॅपने 1 लाख कोटींचा टप्पा ओलांडला आहे.