मुंबईतील या परिसरात पुन्हा वाढत आहे कोरोना, महापालिकेने वाढवले ​​स्क्रीनिंग


मुंबई : देशाची आर्थिक राजधानी मुंबईत कोरोनाच्या नवीन रुग्णांचा आलेख नियंत्रणात असला तरी, अशी अनेक क्षेत्रे आहेत, जिथे जास्त रुग्ण आढळून येत आहेत. महापालिका डॅशबोर्डनुसार, 10 वॉर्ड सध्या हॉटस्पॉट आहेत. या वॉर्डांमधील कोरोना रुग्णांचा साप्ताहिक वाढीचा दर मुंबईच्या सरासरी वाढीपेक्षा जास्त आहे. देशातील अनेक राज्यांमध्ये नवीन कोरोना रुग्णांची संख्या झपाट्याने वाढत आहे. मात्र, मुंबईतील परिस्थिती नियंत्रणात आहे. येथे नवीन रुग्णांची संख्या अजूनही 100 च्या आत आहे, परंतु काही भागात अधिक रुग्ण आढळून येत आहेत. या परिसरांवर महापालिकेने लक्ष ठेवले आहे.

येथे आहते सर्वाधिक रुग्ण
एच- वेस्ट वॉर्ड वांद्रे, ए- वॉर्ड कुलाबा, एफ- दक्षिण वॉर्ड परेल, के- पश्चिम अंधेरी, एच- पूर्व वॉर्ड खार, जी दक्षिण वॉर्ड एल्फिन्स्टन, डी वॉर्ड ग्रँट रोड, पी- दक्षिण गोरेगाव, एस वॉर्ड भांडुप आणि एल वॉर्ड कुर्ला माझ्याकडे जास्त रुग्ण येत आहेत. या भागातील कोरोना रुग्णांचा साप्ताहिक वाढ दर 0.008 टक्के ते 0.017 टक्के आहे, तर मुंबईचा सरासरी साप्ताहिक वाढीचा दर 0.007 टक्के आहे.

या 10 वॉर्डात 73% रुग्ण
महापालिका डॅशबोर्डनुसार, 17 ते 24 एप्रिल दरम्यान, 521 नवीन कोरोना रुग्ण आढळले होते, त्यापैकी 73 टक्के रुग्ण या 10 हॉटस्पॉट वॉर्डमधून आढळले आहेत. यातील काही वॉर्डांमध्ये दररोज 2 ते 5 नवीन रुग्ण आढळून येत आहेत, तर काही वॉर्डांमध्ये दररोज 8 ते 15 रुग्ण येत आहेत.

नवीन कोरोना रुग्णांच्या संख्येपेक्षा कमी रुग्णांना रुग्णालयातून सोडण्यात येत आहे. त्यामुळे सक्रिय रुग्णांच्या संख्येत वाढ होत असल्याचे दिसून येत आहे. गेल्या 24 दिवसांत सक्रिय रुग्णांच्या संख्येत 48 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. सक्रिय रुग्णांची संख्या 1 एप्रिल रोजी 274 होती, जी 25 एप्रिल रोजी 532 झाली.

सक्रिय रुग्णांचा आलेख वाढला असेल, पण कोरोनामुळे होणारे मृत्यू आटोक्यात आहेत. एप्रिलमध्ये आतापर्यंत केवळ 3 ते 4 लोकांचा कोरोनामुळे मृत्यू झाला आहे. कोविड डेथ ऑडिट समितीचे अध्यक्ष डॉ. अविनाश सुपे म्हणाले की, लसीकरणामुळे कोरोनाची तीव्रता कमी झाली आहे, त्यामुळे मृत्यूचे प्रमाणही कमी झाले आहे.