बंगळुरू विमानतळावर मोठा अपघात टळला, लँडिंग करताना विमानाचा टायर फुटला


बंगळुरु – काल रात्री बंगळुरु विमानतळावर मोठी दुर्घटना टळली. मिळालेल्या माहितीनुसार, बंगळुरुमधील केम्पेगौडा आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर लँडिंग करताना थाई एअरवेजच्या विमानाचा टायर फुटला. सुदैवाने लँडिंग सुरक्षित झाले आणि कोणत्याही प्रवाशाला दुखापत झाली नाही. मिळालेल्या माहितीनुसार, रात्री साडेअकराच्या सुमारास हा अपघात झाला. थाई एअरवेजच्या विमानाने बँकॉकहून बंगळुरूला उड्डाण घेतल्याचे सांगण्यात येत आहे. रात्री साडेअकरा वाजता विमान बंगळुरु विमानतळावर उतरले. लँडिंगही व्यवस्थित पार पडले आणि विमान धावपट्टीवरून उतरून पार्किंग एरियात उभे केले.

यादरम्यान विमानाच्या मागील टायरचा स्फोट झाल्याने ग्राउंड स्टाफ चकित झाला. याबाबत वैमानिकाला तात्काळ माहिती देण्यात आली. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे लँडिंग करताना विमानाचा मागील टायर फुटल्याचे वैमानिकालाही माहीत नव्हते. उड्डाण ताबडतोब बचाव स्थळी नेण्यात आले, जेथे तांत्रिक कर्मचाऱ्यांनी विमानाची कसून तपासणी केली.

तेच विमान काही तासांनी पुन्हा बँकॉकला जाणार होते. मात्र उड्डाणाला बराच वेळ उशीर झाला आणि टायर फुटल्याने विमानतळावर प्रवाशांची गर्दी झाली होती आणि त्यानंतर त्याची चौकशी झाली. विमान कंपन्यांनाही या अनिश्चित घटनेची माहिती नव्हती, त्यामुळे त्यांनी प्रवाशांना उड्डाणाच्या विलंबाची माहिती दिली नाही. थाई एअरवेजने अद्याप या घटनेवर भाष्य केलेले नाही. बंगळुरु विमानतळानेही या घटनेवर कोणतीही प्रतिक्रिया दिली नाही. या प्रकरणी काहीही बोलणे त्यांच्या अधिकारक्षेत्रात येत नसल्याचे विमानतळ प्रशासनाचे म्हणणे आहे.