व्हायरल – 30 वर्षांपासून टॉयलेटमध्ये बनवले जात होते समोसे, सौदी अरेबियाने बंद केले रेस्टॉरंट


खाण्यापिण्याचे शौकीन असलेले लोक कधी कधी इतर शहरांत जाऊन त्यांच्या आवडत्या गोष्टी खायलाही जातात. पण त्यांची आवडती डिश किती वाईट पद्धतीने तयार केली जात आहे हे त्यांना कळले तर खूप वाईट वाटते. असाच एक धक्कादायक प्रकार सौदी अरेबियातून उघडकीस आला असून, तेथील अधिकाऱ्यांनी एका रेस्टॉरंटवर छापा टाकून जवळपास तीस वर्षांपासून शौचालयात समोसे बनवले जात असल्याचा प्रकार प्रकार उघडकीस आणताच सर्वजण अचंबित झाले.

वास्तविक, ही घटना सौदी अरेबियातील जेद्दाह शहरातील आहे. स्थानिक मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, या रेस्टॉरंटच्या टॉयलेटमध्ये नाश्ता आणि जेवण बनवले जात असल्याची माहिती अधिकाऱ्यांना मिळाली होती. यानंतर अधिकाऱ्यांनी तेथे छापा टाकला असता, या रेस्टॉरंटमध्ये दोन वर्षांपूर्वीचे मांस आणि चीज वापरल्याचे अधिकाऱ्यांच्या लक्षात आले. हे पाहून अधिकारी अचंबित झाले.

एवढेच नाही तर, रिपोर्ट्सनुसार, जवळपास तीस वर्षांपासून हे घडत होते आणि येथील कर्मचाऱ्यांकडे हेल्थ कार्डही नव्हते. ते येथे कायद्याचे स्पष्ट उल्लंघन करत आहेत. सध्या हे रेस्टॉरंट अधिकाऱ्यांनी बंद केले आहे. या रेस्टॉरंटमध्ये विविध प्रकारचे स्नॅक्स बनवले जात होते आणि त्यातील काही टॉयलेट आणि त्याच्या आजूबाजूला अस्वच्छ जागा बनवण्यासाठी वापरण्यात येत असल्याचे सांगण्यात येत आहे.

सौदी अरेबियातील एखादे रेस्टॉरंट बंद करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही, असेही अनेक अहवालांमध्ये नमूद करण्यात आले आहे. खुद्द जेद्दाहमधील एक प्रसिद्ध रेस्टॉरंटही जानेवारीमध्ये बंद करण्यात आले होते. तेव्हा एक उंदीर इकडे तिकडे फिरताना आणि एका काउंटरवर मांस खाताना दिसला. याशिवाय अनेक प्रकरणे समोर आली आहेत.