अजान वादावर गायक सुरेश वाडेकर म्हणाले, हे त्यांच्या धर्माचे काम आहे, ते करतात, आपण आपला धर्म पाळला पाहिजे


सध्या देशभरात लाऊडस्पीकरवरून राजकीय युद्ध सुरू आहे. हा मुद्दा महाराष्ट्रात चांगलाच तापला आहे. महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (मनसे) अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी ३ मे पूर्वी वरील मशिदींवरील लाऊडस्पीकर हटवण्याची मागणी केली आहे. मशिदीबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करण्यावरही त्यांना भाष्य केले आहे. दुसरीकडे, अपक्ष खासदार रवी राणा आणि त्यांची पत्नी नवनीत राणा हनुमान चालीसा पठण करण्यासाठी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या निवासस्थानाबाहेर पोहोचले होते. त्या त्यानंतर त्यांना अटक करण्यात आली आहे. अशा परिस्थितीत अनेक प्रसंगी हनुमान चालीसा गायलेले लोकप्रिय गायक सुरेश वाडेकर यांनी अजानला विरोध करणे योग्य नसल्याचे म्हटले आहे..

हनुमान चालिसाची वेळ निश्चित नाही
गायक सुरेश वाडेकर यांनी हनुमान चालिसाचे रेकॉर्डिंग केले आहे. त्यांचे हनुमान चालीसा पठणही रेडिओवर खूप ऐकायला मिळते. ते पुढे म्हणतात, हनुमान जी महाबली आहेत. ते रुद्राचा अवतार आहे. ते समस्यानिवारक आहे. आमचे सर्व प्रकारे रक्षण करतात. हनुमान चालीसा कधीही, कुठेही पठण करता येते.

लोक अशांतता का निर्माण करतात?
सुरेश वाडेकर म्हणतात, खरे सांगायचे, तर मला या सगळ्या गोष्टींमध्ये रस नाही आणि प्रतिक्रियाही द्यायची नाही. कारण हा माझा विषय नाही. लोकं बसून काय विचार करतात माहीत नाही, त्यामुळे थोडी अस्वस्थता आहे. यातून कोणाला काही मिळत नाही.

‘कायदा व्यवस्था होते विस्कळीत’
आपल्या नवीन म्युझिक व्हिडिओ ‘मन ले’ च्या रिलीजच्या दरम्यान सुरेश वाडेकर म्हणतात, या सर्व गोष्टी सर्वसामान्यांना रुचत नाहीत. मीही एक सामान्य माणूस आहे, मलाही यात रस नाही. काहीही झाले तरी त्याची गरज नव्हती आणि कारणही नव्हते. होय, हे निश्चितपणे या त्रास सिस्टमला होतो. दोनच दिवसांपूर्वी मी लताजींच्या पुरस्कार सोहळ्याला गेलो होतो. मी सांताक्रूझ पोलिस स्टेशनसमोर मीडियाचे बरेच लोक उभे असलेले पाहिले. मलाही कळले नाही काय झाले? चालकाला विचारले असता त्याने सांगितले की, हनुमान चालिसाच्या मुद्द्यावरून एका राजकीय जोडप्याला पकडले आहे.

‘अजान हे त्यांच्या धर्माचे काम’
लाऊडस्पीकरवर अजान वाचण्याच्या मुद्द्यावर सुरेश वाडेकर म्हणतात, यावर मी काय बोलू? आपण लहानपणापासून अजान ऐकत आलो आहोत. त्यांचा जो वेळ आहे. त्यावेळेत ते तिथे पठण करतात. हे त्यांच्या धर्माचे काम आहे, ते ते करतात. आपण आपला धर्म पाळला पाहिजे, पण आपण ते विसरतो. मंदिराकडे ढुंकूनही न पाहणारे अनेक जण आहेत.