उत्तर कोरिया आपली अण्वस्त्रे धारदार करणे कायम ठेवेल, प्योंगयांगच्या परेडमध्ये हुकुमशहा म्हणाले


प्योंगप्यांग – पाश्चिमात्य देश आणि त्यांचे मित्र देश कितीही दबाव आणत असले तरी उत्तर कोरियाचे हुकुमशहा किम जोंग उन यांनी आपल्या देशाला वेगाने अणुशक्तीने सज्ज करत राहतील, असे स्पष्टपणे सांगितले आहे.

उत्तर कोरियाच्या सरकारी वृत्तसंस्थेनुसार, राजधानी प्योंगप्यांगमध्ये लष्करी परेडदरम्यान किम यांनी हे वक्तव्य केले. किम जोंग उन म्हणाले की ते देशाची अण्वस्त्रे मजबूत आणि विकसित करत राहतील.

दुसरीकडे, अमेरिकेची अणुऊर्जेवर चालणारी विमानवाहू नौका अब्राहम लिंकन जपानच्या सेल्फ डिफेन्स फोर्सेससोबत जपानच्या समुद्रात तैनात आहे. जपान आणि अमेरिकेच्या सैन्याने पूर्वी येथे युद्धे केली. उत्तर कोरियाचा धोका लक्षात घेऊन हा सराव करण्यात आला.

याआधी 2017 मध्ये, जपानच्या समुद्रात अमेरिकेची अणुशक्तीवर चालणारी विमानवाहू युद्धनौका शेवटची दिसली होती. त्यानंतर प्योंगयांगने आण्विक चाचण्या घेतल्या आणि आंतरखंडीय क्षेपणास्त्र प्रक्षेपित केले. अमेरिकेने मार्चमध्ये कोरियन द्वीपकल्पाच्या पश्चिमेला या जहाजातून सरावही केला होता.