मस्कचे ट्विटर: करारावर शिक्कामोर्तब होताच लॉन्च झाले ‘Elon Buy Twitter’ कॉईन, काही वेळातच 7000% वाढली किंमत


जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तीने मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ट्विटरचा ताबा घेतला आहे. सोमवारी रात्री उशिरा या करारावर शिक्कामोर्तब झाले. या करारामुळे जागतिक बाजारपेठेत ट्विटरचे शेअर्स वधारले असतानाच, क्रिप्टो मार्केटमध्येही त्याचा मोठा परिणाम दिसून आला आहे. विशेष म्हणजे मस्क यांनी ट्विटर विकत घेण्याची ऑफर स्वीकारल्याच्या वृत्तानंतर एका व्यक्तीने ‘एलन बाय ट्विटर’ नावाचे क्रिप्टो कॉईन लॉन्च केले, ज्याची किंमत काही क्षणात गगणाला भिडली आहे.

रात्री 12 वाजल्यानंतर आली तेजी
एका अहवालानुसार, ट्विटरच्या विक्रीच्या वृत्तानंतर ‘एलन बाय ट्विटर’ कॉईनची किंमत अचानक वाढली आणि काही तासांतच त्याची किंमत 7000 टक्क्यांनी वाढली. हे कॉईन खरेदी करण्यासाठी क्रिप्टो गुंतवणूकदारांमध्ये स्पर्धा होती. अहवालात म्हटले आहे की 25 एप्रिल रोजी 12 वाजेपर्यंत हे नाणे $0.00000003589 होते, जे बातमी लिहिण्याच्या वेळी $0.0000001517 वर पोहोचले होते.

गगनाला भिडत आहे डॉजकॉइनची किंमत
नव्याने लाँच झालेल्या क्रिप्टोकरन्सीची किंमत क्षणार्धात गगनाला भिडली असताना, टेस्लाचे सीईओ एलोन मस्क यांची आवडती क्रिप्टोकरन्सी, डॉजकॉइन ची किंमत ही डील पूर्ण झाल्यानंतर गगनाला भिडली. वृत्त लिहिण्याच्या वेळी, क्रिप्टो मार्केटमध्ये डॉजकॉइन 20.89 टक्क्यांच्या वाढीसह 12.62 रुपयांवर व्यवहार करत होते. गेल्या 24 तासांत त्याची किंमत 2.18 रुपयांनी वाढली आहे.

शीर्ष 10 क्रिप्टोकरन्सीवर प्रभाव
विशेष म्हणजे, ट्विटरच्या विक्रीच्या वृत्तावर शिक्कामोर्तब झाल्यानंतर, क्रिप्टो बाजारातील टॉप-10 क्रिप्टोकरन्सीच्या किंमती वाढल्या, तर इतर डिजिटल चलने देखील हिरव्या चिन्हावर व्यवहार करताना दिसल्या. जगातील सर्वात लोकप्रिय क्रिप्टोकरन्सी बिटकॉईन बद्दल बोलायचे तर ते 2.77 टक्के किंवा 87,841 रुपयांनी वाढून 32,54,789 रुपयांवर पोहोचले आहे. दुसरीकडे, इथरियम ही दुसरी सर्वात लोकप्रिय क्रिप्टोकरन्सी 3.81 टक्के किंवा 8,837 रुपये वाढली आणि त्याची किंमत 2,41,018 रुपये झाली.

शिबा इनू ते Litecoin पर्यंत प्रगती करत आहे
या करारानंतर शीर्ष-10 क्रिप्टोकरन्सीमध्ये समाविष्ट असलेल्या शिबा इनूची किंमत 3.38 टक्क्यांनी वाढली आहे, तर लाइटकॉइनची किंमत 2.02 टक्क्यांनी वाढली आहे. याशिवाय पोल्काडॉट देखील हिरव्या चिन्हावर व्यवहार करत आहे. टेरा कॉईन 4.96 टक्क्यांनी वाढले, तर रिपल, सोलाना आणि कार्डानोमध्ये दोन टक्क्यांहून अधिक वाढ झाली. टॉप-10 मध्ये समाविष्ट असलेले टिथर कॉईन हे असे चलन होते, ज्यामध्ये 0.64 टक्के घसरण नोंदवली गेली.