हनुमान चालीसा वाद: राऊत म्हणाले – कुणाच्या घरात घुसून चालीसा पठण करु नका, फडणवीस करत आहेत लोकांची दिशाभूल


मुंबई – महाराष्ट्रात हनुमान चालिसाबाबत सुरू असलेला वाद थांबण्याचे नाव घेत नाही. सत्ताधारी आणि विरोधी पक्षाच्या नेत्यांमध्ये यावरुन शाब्दिकयुद्ध सुरूच आहे. दरम्यान, शिवसेनेचे राज्यसभा खासदार आणि नेते संजय राऊत यांनी पुन्हा एकदा हनुमान चालीसा पठण करण्याबाबत मोठे वक्तव्य केले आहे. ते म्हणाले की हनुमान चालीसा पठण करण्यात आम्हाला कोणतीही अडचण नाही, परंतु आपण जबरदस्तीने कोणाच्या घरात घुसून चालीसा पठण करु नये. तसेच तूम्ही तुमच्या घरी अभ्यास पठण करा. सार्वजनिक ठिकाणी पठण करणे योग्य आहे का? असे ते पुढे म्हणाले.

हनुमान चालिसाचा पाठ केल्यास कोणालाही शिक्षा होत नाही : राऊत
देवेंद्र फडणवीस लोकांची दिशाभूल करत आहेत, हनुमान चालीसा पठण केल्याबद्दल कोणावरही देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल झालेला नाही. काल मुंबई उच्च न्यायालयानेही याबाबत आपले मत दिले आहे. तुम्ही तुमच्या घरी अथवा मंदिरात हनुमान चालीसा पठण करा. दुसऱ्याच्या घरी जाऊन हनुमान चालिसाच्या नावाने वातावरण बिघडवले, तर तुम्ही दोषी असाल.