प्रशांत किशोर यांची काँग्रेसमध्ये एंट्री होणार की नाही? पक्षाच्या नेत्यांनी सोनिया गांधींना सादर केला अहवाल


नवी दिल्ली : निवडणूक रणनीतीकार प्रशांत किशोर काँग्रेसमध्ये प्रवेश करणार की नाही, यावर पक्षांतर्गत मंथन सुरू आहे. प्रशांत किशोर यांनी आगामी लोकसभा निवडणुकीसंदर्भात काँग्रेसला काही सूचना केल्या होत्या. प्रशांत यांच्या सूचनांवर विचार करण्यासाठी काँग्रेस नेत्यांची समिती स्थापन करण्यात आली होती. या समितीने आपला अहवाल काँग्रेसच्या हंगामी अध्यक्षा सोनिया गांधी यांना सादर केला आहे.

अहवालात प्रियांका गांधी वड्रा, केसी वेणुगोपाल, रणदीप सुरजेवाला, पी चिदंबरम, अंबिका सोनी, जयराम रमेश आणि मुकुल वासनिक यांचा समावेश असलेल्या समितीने किशोर यांच्या सूचनांवर त्यांचे तपशीलवार मत मांडले.

10 जनपथ येथे बैठक
प्रशांत यांच्या काँग्रेस प्रवेशाबाबत 10 जनपथ येथे बैठक होत आहे. या बैठकीत केसी वेणुगोपाल, दिग्विजय सिंह, अंबिका सोनी, रणदीप सुरजेवाला, जयराम रमेश आणि प्रियांका गांधी हे समितीचे सदस्य आहेत. येत्या काही दिवसांत प्रशांत किशोर काँग्रेसमध्ये प्रवेश करणार असल्याचे बोलले जात आहे.

काँग्रेसला दिल्या अनेक सूचना
प्रशांत किशोर यांनी गेल्या काही दिवसांत सोनिया गांधींसोबत अनेक बैठका घेतल्या आहेत. या बैठकांना काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेतेही उपस्थित होते. प्रशांत यांनी काँग्रेसमधील सुधारणांबाबत अनेक सूचना केल्या आहेत. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, प्रशांतच्या सूचनांना राहुल गांधींची मान्यता आहे. तथापि, तज्ज्ञांच्या मते, पक्षाच्या नेत्यांचे प्रशांत किशोर यांच्या प्रवेशावर मत नाही.

लोकसभेच्या 370 जागांवर लक्ष केंद्रित करण्याची सूचना
आगामी लोकसभा निवडणुकीसंदर्भात प्रशांत किशोर यांनी अनेक सूचना केल्या आहेत. 2024 च्या सार्वत्रिक निवडणुकीसाठी 370 लोकसभा मतदारसंघांवर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे, असे प्रशांत यांनी एका बैठकीत सांगितले होते. उत्तर प्रदेश, बिहार आणि ओडिशामध्ये काँग्रेसने एकट्याने लढावे आणि तामिळनाडू, पश्चिम बंगाल आणि महाराष्ट्रात युती करावी, असेही प्रशांत यांनी सादरीकरणात सुचवले होते.