IRCTC वरून अशा प्रकारे कन्फर्म होईल तात्काळ तिकीट, जाणून घ्या हा सोपा मार्ग


जर तुम्ही भारतीय रेल्वेच्या व्यस्त मार्गावर प्रवास करत असाल, तर सर्वात मोठी समस्या तिकिटांची असते. ट्रेनमध्ये तिकीट उपलब्ध नसल्यामुळे, अनेक लोक एजंटद्वारे तात्काळ तिकीट बुक करण्याचा प्रयत्न करतात. पण, येथे आम्ही तुम्हाला असा एक मार्ग सांगणार आहोत ज्याद्वारे तुम्ही कोणत्याही एजंटच्या हस्तक्षेपाशिवाय स्वतः ट्रेन तात्काळ तिकीट सहजपणे बुक करू शकता.

पुढे जाण्यापूर्वी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की एसी कोचसाठी बुकिंग सकाळी 10 वाजल्यापासून सुरू होते तर नॉन-एसी साठी बुकिंग सकाळी 11 वाजल्यापासून सुरू होते. यामुळे त्यावेळी तुम्हाला सक्रिय राहावे लागते.

IRCTC ने नुकतेच तात्काळ तिकीट बुक करण्यासाठी ConfirmTKT हे अॅप लाँच केले आहे. याद्वारे तुम्ही तात्काळ तिकीट सहज बुक करू शकता. तुम्ही येथे क्लिक करून संपूर्ण प्रक्रिया वाचू शकता.

येथे आम्ही तुम्हाला तात्काळ तिकीट बुक करण्याचा आणखी एक मार्ग सांगत आहोत. यासाठी तुम्हाला IRCTC मोबाईल अॅपची मदत घ्यावी लागेल. तुम्ही Google Play Store किंवा Apple App Store वरून IRCTC मोबाईल अॅप डाउनलोड करू शकता.

तात्काळ तिकिटे बुक करण्यासाठी, तुम्हाला IRCTC मोबाइल अॅप उघडावे लागेल आणि बुकिंग सुरू होण्याच्या काही वेळापूर्वी त्यात लॉग इन करावे लागेल. लॉगिन केल्यानंतर, तुम्हाला तात्काळ कोटा आणि प्रवासाचे तपशील भरून ज्या ट्रेनसाठी तुम्हाला तिकीट बुक करायचे आहे ती ट्रेन निवडावी लागेल.

त्यानंतर तुम्हाला नाव आणि इतर तपशील भरावा लागेल. यामध्ये तुम्हाला घाई करावी लागेल. तुम्ही हे जितक्या वेगाने कराल, तेवढ्या लवकर वेळेत कन्फर्म तत्काळ तिकीट मिळण्याची शक्यता जास्त आहे. पेमेंट करताना UPI चा पर्याय निवडा. यामुळे पेमेंट अधिक जलद होईल आणि कन्फर्म तिकीट मिळण्याची शक्यता लक्षणीय वाढेल. जर तुम्ही सर्व प्रक्रिया योग्य रीतीने केली तर तुम्हाला तात्काळ तिकीट निश्चित मिळेल.