राष्ट्रवादीच्या नेत्याने मागितली मोदींच्या निवासस्थानाबाहेर हनुमान चालीसा, दुर्गा चालीसा, नमाज, नवकार या मंत्रांचे पठण करण्याची परवानगी


मुंबई – महाराष्ट्रातील हनुमान चालिसा वादाच्या पार्श्वभूमीवर राष्ट्रवादीच्या महिला नेत्या फहमिदा हसन खान यांनी गृहमंत्री अमित शहा यांना पत्र लिहिले आहे. त्यांनी पंतप्रधान मोदींच्या निवासस्थानाबाहेर हनुमान चालीसा, दुर्गा चालीसा, नमाज, नवकार या मंत्रांचे पठण करण्याची परवानगी मागितली आहे. त्या म्हणाल्या की त्यांना हे करायचे आहे. कृपया पंतप्रधान मोदींच्या घराबाहेर सर्व धर्मांचे पठण करण्याचा दिवस आणि वेळ सांगा.

फहमिदा हसन म्हणाल्या, त्या नेहमी आपल्या घरी हनुमान चालीसा आणि दुर्गा चालीसा पाठ करतात. रवी राणा आणि नवनीत राणा यांना मातोश्रीबाहेर हनुमान चालीसा पठणाचा फायदा दिसत असेल, तर त्यांना देशाच्या हितासाठी पंतप्रधान मोदींच्या घराबाहेर सर्व धर्मांचे पठण करायचे आहे. त्या पुढे म्हणाल्या, देशात ज्या प्रकारे बेरोजगारी आणि महागाई वाढत आहे, त्यामुळे देशाच्या पंतप्रधानांना जागे करणे गरजेचे झाले आहे. हिंदुत्व आणि जैन धर्माचा जागर करून देशातून महागाई आणि बेरोजगारी कमी करून देशाचा फायदा होऊ शकतो, तर आपल्याला पंतप्रधान मोदींच्या घराबाहेर सर्वधर्माचे पठण करायचे आहे.

शिवसेनेनेही केला हल्लाबोल
यापूर्वी शिवसेनेनेही भाजपवर हल्लाबोल केला होता. ‘सामना’ या आपल्या मुखपत्रात शिवसेनेने लिहिले आहे की, हिंदुत्वाच्या नावाखाली भारतीय जनता पक्षाने सुरू केलेल्या गदारोळाचे समर्थन करता येणार नाही. हिंदुत्व ही संस्कार आणि संस्कृती आहे, गदारोळ नाही. राज्यात हनुमान चालिसाच्या पाठावर बंदी नाही. असे असतानाही राणा दाम्पत्याला (अमरावतीच्या खासदार नवनीत राणा आणि पती आमदार रवी राणा) मातोश्रीसमोर जप का करावासा वाटला? राष्ट्रीय स्तरावर हनुमान चालीसाचा जप करायचा असेल, तर त्यांनी मातोश्रीऐवजी लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला, पंतप्रधान मोदी आणि केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांच्या निवासस्थानी जप करायला हवा होता, असे शिवसेनेने म्हटले आहे.