हनुमान चालिसा वाद : खासदार नवनीत राणा यांना दिलासा नाही, मुंबई उच्च न्यायालयाने फटकारत फेटाळली याचिका


मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या घराबाहेर हनुमान चालीसाची घोषणा केल्याप्रकरणी अटक करण्यात आलेल्या खासदार नवनीत राणा यांना मुंबई उच्च न्यायालयाकडूनही दिलासा मिळालेला नाही. उच्च न्यायालयाने त्यांच्याविरुद्ध एफआयआर नोंदवण्याची याचिका फेटाळून लावली आहे. सार्वजनिक ठिकाणी हनुमान चालीसा पठण केल्याबद्दल नवनीत राणा यांना फटकारले आहे. सार्वजनिक जीवनात ज्यांची जबाबदारी असते, त्यांच्यावर अधिक जबाबदारी असते, असे न्यायालयाने म्हटले आहे.

या प्रकरणातील याचिकाकर्त्यांविरुद्ध दुसरी एफआयआर नोंदवण्यात आल्यामुळे राज्य सरकार दुसऱ्या एफआयआरनुसार कारवाई करण्यास इच्छुक असल्याचे निरीक्षणही मुंबई उच्च न्यायालयाने नोंदवले. अशी कारवाई करण्यापूर्वी राज्य सरकारचे अधिकारी याचिकाकर्त्यांना 72 तासांची नोटीस बजावतील.

एफआयआर रद्द करण्यासाठी उच्च न्यायालयात धाव घेतली
अमरावतीच्या खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे पती आमदार रवी राणा यांनी त्यांच्याविरुद्ध दाखल केलेला एफआयआर रद्द करण्यासाठी मुंबई उच्च न्यायालयात धाव घेतली होती. राणा दाम्पत्याला शनिवारी हनुमान चालिसाच्या पठणावरून झालेल्या वादानंतर अटक करण्यात आली. राणा दाम्पत्याविरुद्ध आयपीसीच्या कलम 15ए आणि 353 तसेच मुंबई पोलिस कायद्याच्या कलम 135 अंतर्गत एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. सर्वात मोठे कलम 124A म्हणजेच देशद्रोहाचे कलमही लावण्यात आले आहे.

स्वतंत्र तुरुंगात ठेवले नवनीत राणा आणि तिच्या पतीला
अपक्ष खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा यांनी उध्दव ठाकरे निवासस्थान मातोश्रीबाहेर हनुमान चालिसा पठणावर कायम राहून तुरुंगात रात्र काढली. तुरुंगात जाण्यापूर्वी दोघांची कोरोना चाचणी करण्यात आली. मुंबई पोलिसांनी अपक्ष खासदार नवनीत राणा यांना येथील भायखळा महिला कारागृहात हलवले, तर त्यांचे आमदार पती रवी राणा यांना कडेकोट बंदोबस्तात शेजारच्या नवी मुंबईतील तळोजा कारागृहात नेण्यात आले. एका अधिकाऱ्याने सोमवारी ही माहिती दिली.