गौतम अदानी जगातील टॉप-10 अब्जाधीशांमध्ये पाचव्या क्रमांकावर


नवी दिल्ली – जगातील टॉप-10 अब्जाधीशांच्या यादीत भारतीयांचे वर्चस्व कायम असून त्यात समाविष्ट असलेल्या दोन भारतीय उद्योगपतींची संख्या सातत्याने वाढत आहे. आशियातील सर्वात श्रीमंत अदानी समूहाचे अध्यक्ष गौतम अदानी यांनी आणखी एक यश संपादन करत अव्वल अब्जाधीशांच्या या यादीत पाचव्या क्रमांकावर पोहोचले आहे. यापूर्वी हे पद भूषविणाऱ्या बॉरेन वफे यांना त्यांनी मागे टाकले आहे. तर दुसरीकडे रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे चेअरमन मुकेश अंबानी आठव्या क्रमांकावर पोहोचले आहेत.

अदानी यांची एकूण संपत्ती 123 अब्ज डॉलर
गौतम अदानी सातत्याने यशाची शिडी चढत आहे. जगभरातील अब्जाधीशांमध्ये भारतीयांचा झेंडा उंचावणारा तो आता पाचव्या क्रमांकाचा श्रीमंत व्यक्ती बनला आहे. फोर्ब्सच्या रिअल टाईम अब्जाधीशांच्या निर्देशांकानुसार, अदानी $123 अब्ज संपत्तीसह पाचव्या स्थानावर पोहोचला आहे. आधीच या क्रमांकावर असताना, बोरेन वाफे $121.7 अब्ज संपत्तीसह सहाव्या स्थानावर घसरले आहेत. अदानी आता जगातील सर्वात श्रीमंत एलन मस्क, अॅमेझॉनचे जेफ बेझोस, बर्नार्ड अर्नॉल्ट आणि बिल गेट्स यांच्या पुढे आहे. गौतम अदानी मायक्रोसॉफ्टच्या बिल गेट्स यांच्यापेक्षा फक्त $7 अब्ज मागे आहेत.

मुकेश अंबानी आठव्या क्रमांकावर पोहोचले
गौतम अदानी अब्जाधीशांच्या यादीत मोठी झेप घेत आहेत, तर अन्य भारतीय उद्योगपती मुकेश अंबानी देखील आपला दर्जा वाढवत आहेत. मुकेश अंबानी 103.5 अब्ज डॉलर्सच्या संपत्तीसह आठव्या स्थानावर पोहोचले आहेत. त्याचवेळी, बिलियनेअर इंडेक्सनुसार, फेसबुकचा मार्क झुकरबर्ग खाली घसरत आहे. ते याआधीच टॉप-10 च्या यादीतून बाहेर पडला होते, आता त्याच्या संपत्तीत आणखी घसरण झाली आहे आणि झुकरबर्ग $ 66.1 अब्ज संपत्तीसह 19 व्या स्थानावर घसरले आहेत.

एलन मस्क अव्वल स्थानी कायम
टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क हे जगातील अव्वल अब्जाधीशांमध्ये पहिल्या स्थानावर कायम आहेत. मस्क 269.7 अब्ज डॉलर्सच्या संपत्तीसह पहिल्या स्थानावर आहेत. त्याच वेळी, Amazon चे जेफ बेझोस $ 170.2 अब्ज संपत्तीसह दुसऱ्या स्थानावर आहेत. फ्रेंच उद्योगपती बर्नार्ड अर्नॉल्ट $166.8 अब्ज आणि मायक्रोसॉफ्टचे बिल गेट्स $130.2 अब्ज डॉलर्सच्या संपत्तीसह अनुक्रमे तिसऱ्या आणि चौथ्या स्थानावर आहेत. इतर अब्जाधीशांमध्ये, लॅरी एलिसन $107.6 अब्ज डॉलर्ससह सातव्या क्रमांकावर आहे, लॅरी पेज $102.4 अब्ज डॉलर्सच्या संपत्तीसह नवव्या स्थानावर आहे आणि सेर्गे ब्रिन $98.5 अब्ज डॉलर्ससह दहाव्या स्थानावर आहे.