तटरक्षक दलाने पाकिस्तानी बोटीतून नऊ तस्करांसह जप्त केले 300 कोटींचे हेरॉईन


अहमदाबाद – गुजरात दहशतवाद विरोधी पथक आणि कोस्टकार्ड यांच्या संयुक्त कारवाईत अरबी समुद्रातील भारतीय पाण्याजवळ जाखो येथून 300 कोटी रुपयांचे हेरॉईन जप्त केले आहे. अल हजजवळ एका पाकिस्तानी बोटीला वेढा घातला आणि त्याची झडती घेतली, त्यात सुमारे 56 किलो अमली पदार्थ जप्त करण्यात आले. हे अमली पदार्थ हेरॉईन असल्याचे सांगितले जात आहे. त्याचबरोबर एटीएसने नऊ पाकिस्तानी तस्करांनाही ताब्यात घेतले आहे.

संरक्षण विभागाच्या जनसंपर्क अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, एटीएस आणि तटरक्षक दलाने मिळून अरबी समुद्रात भारतीय पाण्याच्या आत एक पाकिस्तानी बोट पकडली, ज्यामध्ये नऊ जण होते. एटीएसने नऊ पाकिस्तानी तस्करांनाही सोबत आणले आहे.

दरम्यान काही महिन्यांपूर्वी, भारतीय तटरक्षक दलाने गुजरातच्या भारतीय जल सीमेवर 10 क्रू सदस्यांना घेऊन जाणारी पाकिस्तानी बोट अडवली होती. कोस्ट गार्ड जहाज ‘अंकित’ने शनिवारी रात्री अरबी समुद्रात केलेल्या कारवाईदरम्यान ‘यासिन’ या पाकिस्तानी बोटीला पकडले, तेव्हा हा सर्व प्रकार घडला. या बोटीत चालक दलासह पाकिस्तानी नागरिकही होते.

पंजाबमध्ये बीएसएफने पकडली पाकिस्तानी बोट
याआधी पंजाबमधील फिरोजपूर जिल्ह्यात सीमेवर बीएसएफने पाकिस्तानची बोट पकडली होती. बीएसएफच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, आंतरराष्ट्रीय सीमेवर ही बोट गस्तीदरम्यान पकडली गेली. अशा बोटींचा वापर करून औषधांच्या खेपांची वाहतूक केली जाते. हिवाळ्यात दाट धुक्याचा फायदा घेत पाकिस्तानी ड्रग्जचा पुरवठा करतात.

अलीकडच्या काळात पंजाबमध्येही अनेक पाकिस्तानी ड्रोन पकडले गेले आहेत. गेल्या महिन्यात भारतीय तटरक्षक दल आणि गुजरात एटीएसने संयुक्त कारवाई केली आणि एक पाकिस्तानी बोट भारतीय पाण्यात रोखण्यात आली. त्याची झडती घेतली असता त्याच्याकडून 77 किलो हेरॉईन जप्त करण्यात आले. आंतरराष्ट्रीय बाजारात त्याची किंमत सुमारे 400 कोटी रुपये आहे. यादरम्यान पाकिस्तानी बोटीतून 6 जणांना पकडण्यात आले आहे.