आकाश अंबानी आणि रोहित शर्मा व्यतिरिक्त फक्त या 7 लोकांकडे आहे ही कार, किंमत आहे कोटींमध्ये


नवी दिल्ली – कार शौकिनांना वाहनांची किंमत दिसत नाही. भारतात असे काही सेलिब्रिटी आहेत जे महागड्या कारचे शौकीन आहे, जे महागड्या गाड्यांवर खूप खर्च करतात. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की लक्झरी कार निर्माता कंपनी लॅम्बोर्गिनीने एवढी सुंदर कार तयार केली आहे, ज्याची किंमत करोडो रुपये आहे आणि ही कार भारतात फक्त 7 लोकांकडे आहे. यामध्ये मुकेश अंबानी यांचा मुलगा आकाश अंबानी आणि भारतीय क्रिकेट संघाचा कर्णधार रोहित शर्माच्या नावाचा समावेश आहे. चला तर मग जाणून घेऊया त्या खास कारबद्दल.

कारची किंमत आणि मायलेज
आम्ही लॅम्बोर्गिनी Urus बद्दल बोलत आहोत, ही दिग्गज लक्झरी कार उत्पादक कंपनी Lamborghini ची एक शक्तिशाली SUV आहे, ज्याची किंमत रु. 3.15 कोटी (एक्स-शोरूम) पासून सुरू होते. या कारचे मायलेज 7.87 kmpl आहे. ही कार अतिशय प्रगत फीचर्सने सुसज्ज आहे.

भारतात फक्त 7 लोकांकडे आहे ही कार
लॅम्बोर्गिनी उरुस हे कंपनीने आजपर्यंत उत्पादित केलेल्या सर्वात व्यावहारिक आणि आलिशान वाहनांपैकी एक मानले जाते. भारतात आतापर्यंत आकाश अंबानी, रणवीर सिंग, कार्तिक आर्यन, रोहित शेट्टी, आदर पूनावाला, ज्युनियर एनटीआर आणि भारतीय क्रिकेट संघाचा कर्णधार रोहित शर्मा यांच्याकडे ही कार आहे. लक्झरी SUV Lamborghini Urus खरेदी करणारा रोहित शर्मा हा नवीन सेलिब्रिटी आहे.

SUV मध्ये उपलब्ध आहे पॉवरफुल इंजिन
लॅम्बोर्गिनी उरुस हे जगातील पहिले सुपर स्पोर्ट युटिलिटी वाहन आहे. या SUV मध्ये तुम्हाला सुपर स्पोर्ट्स कारची ताकद मिळते. SUV मध्ये 4.0-लिटर ट्विन-टर्बो V8 इंजिन आहे जे 650 CV (कॉन्स्टंट वेलोसिटी) आणि 850 Nm (न्यूटन मीटर) टॉर्क जनरेट करण्यास सक्षम आहे.

एसयूव्ही वेग
लॅम्बोर्गिनी उरूस 3.6 सेकंदात 0 ते 62 मैल प्रति तास (ताशी मैल) वेग पकडण्यास सक्षम आहे आणि 190 mph (305 Kph) च्या सर्वोच्च वेगापर्यंत पोहोचू शकते.