नवनीत आणि रवी राणा यांना शिवसेनेने संबोधले महाराष्ट्राचे शत्रू, म्हणाले- त्यांच्या मागे उभे आहेत फडणवीस


मुंबई : महाराष्ट्रातील हनुमान चालीसा वादावरून शिवसेनेने नवनीत राणा आणि रवी राणा यांना राज्याचे शत्रू ठरवले आहे. शिवसेनेचे खासदार संजय राऊत यांनी शनिवारी सांगितले की, गेल्या काही दिवसांपासून काही बनावट हिंदुत्ववाद्यांनी (खासदार नवनीत राणा आणि आमदार रवी राणा) हनुमान चालीसाचे पठण करताना मातोश्रीवर वातावरण बिघडवण्याचा प्रयत्न केला आहे. मातोश्री हे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे खाजगी निवासस्थान आहे.

राऊत म्हणाले की, अमरावतीच्या बंटी और बबलीने गोंधळ घालण्याचा प्रयत्न केला होता. मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानी काहीतरी वेगळे करण्याचा कट रचण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले. भाजपने त्यांच्या खांद्यावर बंदूक घेऊन हल्ला करण्याचा प्रयत्न केला. नवनीत आणि रवी राणा हे महाराष्ट्राचे शत्रू आहेत आणि त्यामागे माजी मुख्यमंत्री (देवेंद्र फडणवीस) आहेत.

विशेष म्हणजे, शिवसेना अध्यक्ष उद्धव ठाकरे यांच्या वांद्रे येथील खाजगी निवासस्थान मातोश्री बाहेर शनिवारी सकाळी ९ वाजता हनुमान चालीसाचे पठण करणार असल्याचे राणा कुटुंबीयांनी शुक्रवारी सांगितले होते. राजकारणी दाम्पत्याच्या योजनेला कडाडून विरोध करणाऱ्या महिलांसह शिवसेनेचे कार्यकर्ते शुक्रवारी सकाळपासूनच मातोश्रीबाहेर तळ ठोकून आहेत. काही समर्थक रात्री उशिरापर्यंत तिथे बसून होते.

नवनीत राणा या महाराष्ट्रातील अमरावती लोकसभा मतदारसंघातून अपक्ष खासदार आहेत, तर त्यांचे पती रवी राणा हे अमरावती जिल्ह्यातील बडनेरा विधानसभा मतदारसंघातून अपक्ष आमदार आहेत. नवनीत राणा यांना केंद्र सरकारने Y श्रेणीची सुरक्षा प्रदान केली आहे.