शिवसैनिकांचा नवनीत राणा यांच्या घरावर हल्ला, बॅरिकेड्स तोडून केला प्रवेश


मुंबई – हनुमान चालीसा आणि लाऊडस्पीकरच्या वादावरून महाराष्ट्रातील राजकारण तापले आहे. बडनेराचे अपक्ष आमदार रवी राणा आणि त्यांच्या पत्नी आणि खासदार नवनीत राणा यांनी आज मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे निवासस्थान असलेल्या मातोश्रीबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करण्याची घोषणा केली आहे. त्यानंतर मोठ्या प्रमाणात पोलीस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. या घोषणेपासून शिवसेनेचे शेकडो कार्यकर्ते राणा कुटुंबीयांच्या निवासस्थानाबाहेर जोरदार निदर्शने करत आहेत. अनेक शिवसैनिकांनी बॅरिकेड्स तोडून आत प्रवेश केला.

‘मातोश्री’बाहेर हनुमान चालीसा करायची काय गरज : दिलीप वळसे पाटील
महाराष्ट्राचे गृहमंत्री दिलीप वळसे पाटील म्हणाले की, अमरावतीच्या खासदार नवनीत राणा आणि त्यांच्या पतीला राज्य सरकारची प्रतिमा मलिन करून वातावरण बिघडवायचे आहे. ‘मातोश्री’च्या बाहेर हनुमान चालिसाचे पठण करण्याची काय गरज आहे, ते स्वतःच्या घरी करू शकतात. कोणाच्या तरी इशाऱ्यावर ते हे करत आहेत.

पती-पत्नी दोघेही कायदा आणि सुव्यवस्थेला आव्हान देत आहेत: अनिल देसाई
‘मातोश्री’बाहेर शिवसेना नेते अनिल देसाई म्हणाले की, आमदार रवी राणा आणि त्यांच्या पत्नी आणि खासदार नवनीत राणा यांनी कायदा आणि सुव्यवस्थेला आव्हान दिले आहे. कोणीतरी त्याला तसे करण्यास प्रेरित केले. ‘मातोश्री’च्या रक्षणासाठी शिवसेनेचे कार्यकर्ते येथे आहेत. पोलीस परिस्थिती हाताळत आहेत.

शिवसैनिक बॅरिकेड्स तोडून गेटमध्ये कसे घुसले?: नवनीत राणा
अपक्ष खासदार नवनीत राणा म्हणाल्या की, आमची छळवणूक केली जात आहे, शिवसैनिकांनी बॅरिकेड्स तोडून गेटमध्ये प्रवेश कसा केला, असा माझा सवाल आहे. मी खाली जाईन आणि गेटच्या बाहेर जाईन आणि मातोश्रीबाहेर हनुमान चालीसाही पाठ करेन. आम्हाला कोणीही रोखू शकत नाही. मुख्यमंत्र्यांना फक्त लोकांना तुरुंगात टाकायचे आहे.

आम्ही त्यांना धडा शिकवण्याची वाट पाहत आहोत: किशोरी पेडणेकर
मुंबईत ‘मातोश्री’बाहेर हनुमान चालीसा पाठ करण्याबाबत मुंबईच्या माजी महापौर आणि शिवसेना नेत्या किशोरी पेडणेकर म्हणाल्या की, आम्ही वाट पाहत आहोत, आम्ही हनुमान चालीसा समोर ठेवू. त्यांना धडा शिकवण्यासाठी आम्ही वाट पाहत आहोत.

आमच्या निवासस्थानाबाहेर शिवसैनिक हल्ला करण्याचा प्रयत्न करत आहेत: रवी राणा
दुसरीकडे, खासदार नवनीत राणा यांचे पती आणि आमदार रवी राणा यांनी सोशल मीडियावर पोस्ट करताना लिहिले की, पोलीस आम्हाला घराबाहेर पडू देत नाहीत. शिवसेनेचे कार्यकर्ते आमच्या निवासस्थानावर हल्ला करण्याचा प्रयत्न करत आहेत. ‘मातोश्री’ला आपण नेहमीच मंदिर मानतो. उद्धव ठाकरेंना फक्त राजकीय फायदा हवा आहे.