हनुमान चालिसा : खासदार नवनीत राणा म्हणाल्या – पूर्ण झाला आमचा उद्देश, साधला शिवसेनेवर निशाणा


मुंबई: महाराष्ट्रातील अमरावतीच्या अपक्ष खासदार नवनीत राणा यांनी शनिवारी सांगितले की, मला वाटते की माझे उद्दिष्ट स्पष्टपणे पूर्ण झाले आहे. आम्ही मातोश्रीवर पोहोचू शकलो नाही, पण आम्ही जी हनुमान चालीसा वाचणार होतो, तेथे अनेक भक्त मातोश्रीसमोर हनुमान चालीसा वाचत आहेत. यावरून आपला आवाज तिथपर्यंत पोहोचल्याचे सिद्ध होते. त्यांच्या म्हणण्यानुसार, उद्धव ठाकरेंनी आमच्या घरी जे काही गुंड पाठवले आहेत, ते अमरावतीच्या घरी असोत की मुंबईच्या घरी, बाळासाहेबांसोबतच त्यांचे शिवसैनिक निघुन गेले. आजची शिवसेना गुंडांची शिवसेना झाली आहे. उद्धव ठाकरेंच्या सांगण्यावरून महाराष्ट्रात गुंडगिरी करण्याचे काम सुरू आहे.

जाणून घ्या, काय आहे प्रकरण, कोण काय बोलले
खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा यांना शुक्रवारी मुंबई पोलिसांनी नोटीस बजावली आणि मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानाबाहेर हनुमान चालीसा वाचून कायदा आणि सुव्यवस्था बिघडवण्याचा प्रयत्न करू नका, असा इशारा दिला होता. महाराष्ट्रातील अमरावती जिल्ह्यातील बडनेरा मतदारसंघाचे अपक्ष आमदार रवी राणा यांनी गुरुवारी जाहीर केले की, ते शनिवारी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे निवासस्थान असलेल्या मातोश्रीबाहेर त्यांच्या खासदार पत्नीसोबत हनुमान चालीसाचे पठण करतील.

रवी राणा यांनी 2014 ते 2019 या काळात देवेंद्र फडणवीस यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारला पाठिंबा दिला आहे. अपक्ष खासदार असूनही त्यांच्या खासदार पत्नी नवनीत राणा याही लोकसभेत मोदी सरकारच्या बाजूने बोलताना दिसत आहेत. मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी मशिदींसमोर हनुमान चालीसाचे पठण करण्याचे आवाहन केल्यानंतर अलीकडेच रवी राणा आणि नवनीत राणा त्यांच्या मतदारसंघात जाहीरपणे हनुमान चालीसाचे पठण करताना दिसले. गुरुवारी त्यांनी वांद्रे येथील उद्धव ठाकरे यांच्या घरासमोर हनुमान चालीसाचे पठण करण्याची घोषणाही केली.

नवनीत राणा आणि रवी राणा यांना पोलिसांनी दिली होती ताकीद
रवी राणा आणि नवनीत राणा यांच्या या घोषणेनंतर पोलीस उपायुक्त मंजुनाथ सिंगे यांच्या नेतृत्वाखालील पोलीस पथक खार येथील राणा दाम्पत्याच्या घरी गेले आणि त्यांना नोटिसा बजावल्या. शांतता आणि कायदा आणि सुव्यवस्था बिघडवण्याचा प्रयत्न करू नका, असा इशारा पोलिसांनी दिला. राणा यांच्या घोषणेनंतर ठाकरे निवासस्थानाबाहेर शिवसैनिक आणि पक्षाचे नेते मोठ्या संख्येने जमा झाले.

शिवसेनेचे खासदार विनायक राऊत म्हणाले की, रवी राणा हे भाजपच्या इशाऱ्यावर काम करत आहेत. हनुमान चालीसा वाचायला आल्यास महाप्रसादही तयार आहे, असे धमकीवजा शब्दात त्यांनी सांगितले. त्यांना देण्यात येईल. आम्ही भाजपला सांगू इच्छितो की शिवसेना अजूनही जिवंत आहे.

शिवसेनेचे राज्यसभा सदस्य आणि प्रवक्ते संजय राऊत म्हणतात की, हनुमान चालीसा वाचणे आणि रामनवमी साजरी करणे ही त्यांच्या श्रद्धेची बाब आहे. राणासारखे लोक भाजपच्या नौटंकीसाठीच पात्र आहेत. शिवसेनेचे युवा अध्यक्ष वरुण सरदेसाई यांनीही हे दोघेही येथे आले तर प्रसाद घेतल्याशिवाय परत जाऊ देणार नसल्याचे सांगितले.