तब्बल ३३.६ लाख डॉलर्सला विकले गेले सुपर हिरो ‘स्पायडर मॅन’ कॉमिकचे एक पेज


विक्रमी ३३.६ लाख डॉलर्संला १९८४ साली आलेल्या स्पायडर मॅन कॉमिक पुस्तकातील कलाकृतीचं एक पृष्ठ गुरुवारी लिलावात विकले गेले. माईक झॅक यांची कलाकृती मार्वल कॉमिक्सच्या सिक्रेट वॉर्स नंबर-८ च्या पृष्ठ २५ वर आहे. प्रथमच काळ्या सूटमध्ये स्पायडर-मॅनला दाखवले आहे. पण त्यानंतर तो ‘वनेम’च्या व्यक्तिरेखेतून समोर आला. डलासमधील हेरिटेज ऑक्शन्सच्या चार दिवसीय कॉमिक कार्यक्रमाच्या पहिल्या दिवशी पृष्ठासाठी बोली ३३ हजार अमेरिकन डॉलर्सवर लावली गेली. त्यानंतर ही बोली ३० लाखांच्या पार पोहोचली.


यू.एस. कॉमिक बुकच्या आतील पानाचा मागील विक्रम १९७४ च्या “द इनक्रेडिबल हल्क” च्या अंकातील कलेसाठी ६,५७,२५० अमेरिकन डॉलर होता. ज्यामध्ये वूल्व्हरिनच्या पहिल्या देखाव्यासाठी छेडछाड करण्यात आली होती. दुसरीकडे, सुपरहिरो ‘सुपरमॅन’च्या पदार्पणाशी संबंधित असलेल्या प्रतिंपैकी एक, ‘अ‍ॅक्शन कॉमिक्स नंबर-१’, गुरुवारी ३१.८ लाख डॉलरमध्ये विकली गेली. आतापर्यंतच्या सर्वात मौल्यवान पुस्तकांपैकी एक आहे.