राकेश टिकैत यांची योगी आदित्यनाथांना चॅलेंज; मुझफ्फरनगर येथून स्वबळावर निवडणूक लढवावी


नवी दिल्ली – उत्तर प्रदेशच्या विधानसभा निवडणुकीचा बिगुल वाजल्यानंतर राजकीय पक्ष सत्ता मिळविण्यासाठी जोरदार प्रयत्न करत आहेत. भारतीय किसान युनियनचे नेते राकेश टिकैत हे देखील अशा परिस्थितीत उत्तर प्रदेश निवडणुकीबाबत आपली वक्तव्ये करत आहेत. त्यांनी एका वृत्तवाहिनीच्या मुलाखतीदरम्यान उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांना मुझफ्फरनगरमधून निवडणूक लढवण्याचे आव्हान दिले. त्याचबरोबर राम मंदिराबाबतही त्यांनी वक्तव्य केले आहे.

राकेश टिकैत न्यूज18 इंडियाच्या एका कार्यक्रमात राम मंदिरावर विचारलेल्या प्रश्नावर उत्तर देताना म्हणाले की, दुसरे मंदिर का बांधले पाहिजे. त्या ऐवजी शाळा, रुग्णालये का बांधली जात नाहीत? त्याचबरोबर भाजप आपल्या पक्षाच्या निधीतून मंदिर बांधत आहे का? गावोगावी मंदिरे बांधलेली आहेत. मुख्यमंत्री योगींना टिकैत यांनी रूग्णालये बांधण्याचे काम करण्यास सांगितले. बेरोजगारीचा मुद्दा उपस्थित करून ते म्हणाले की, निरीक्षक भरतीसाठी उमेदवार रस्त्यांवर लाठ्या खात आहेत. त्यांची विवाह मोडली आहेत, त्यांना रोजगार देण्यासाठी सरकारने काम करावे. मंदिरे गावातील लोक देणगी जमा करून बांधतात. सर्व धार्मिक स्थळे बांधली जात आहेत. विकास करणे हे सरकारचे काम आहे.

त्याचबरोबर टिकैत पुढे म्हणाले की, मंदिर, मशीद, जिना आणि हिंदू-मुस्लिम हे मुद्दे मत मिळवण्याचे काम करतात. या गोष्टींचा वापर करून कोणताही राजकीय पक्ष त्याद्वारे आपली मते शोधतो. तर, आधीच्या सरकारच्या काळात जेव्हा कैराना आणि मुझफ्फरनगर दंगली झाल्या, तेव्हा तुम्ही बोलला नाही का? या प्रश्नावर टिकैत म्हणाले, आम्ही फक्त एवढेच सांगितले होते की मथुरा मुझफ्फरनगर होऊ देऊ नका.

टिकैत योगी मथुरेतून निवडणूक लढवणार? या प्रश्नावर बोलताना हसले आणि म्हणाले की, मुझफ्फरनगरमधून त्यांनी निवडणूक लढवली, तर बरे होईल आणि स्वबळावर लढावे, पक्षाच्या बळावर कशाला लढतात. उत्तर प्रदेश निवडणुकीच्या तारखा जाहीर झालेल्या आहेत. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ कुठून निवडणूक लढवणार याची लवकरच घोषणा होऊ शकते.