अंबानींच्या रिलायन्स ग्रुपकडून न्यूयॉर्कमधील प्रतिष्ठित पंचतारांकित हॉटेल मँडरीनची खरेदी


न्यूयॉर्क – देशातील अब्जाधीश मुकेश अंबानी यांच्या रिलायन्सने अमेरिकेमध्ये प्रतिष्ठित स्टोक पार्क विकत घेतल्यानंतर आता न्यूयॉर्कमध्ये नवीन मालमत्ता खरेदी केली आहे. पंचतारांकित हॉटेल मँडरीन ओरिएंटल न्यूयॉर्क 98.15 दशलक्षमध्ये अंबानी यांनी विकत घेतले आहे. रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या पूर्ण मालकीच्या उपकंपनी रिलायन्स इंडस्ट्रियल इन्व्हेस्टमेंट्स अँड होल्डिंग्ज लिमिटेड मार्फत हा करार केला गेला.

रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेडने, कोलंबस सेंटर कॉर्पोरेशनचे संपूर्ण जारी केलेले भाग भांडवल, केमन आयलंडमध्ये समाविष्ट केलेली कंपनी आणि मँडरीन ओरिएंटल न्यूयॉर्कमधील 73.37% भागभांडवलांचे अप्रत्यक्ष मालक मिळविण्यासाठी करार केला आहे. मँडरीन हॉटेल न्यूयॉर्क शहरातील प्रीमियम लक्झरी हॉटेल्सपैकी एक आहे.

रिलायन्सने एका वर्षापेक्षा कमी कालावधीत दुसरे मोठे हॉटेल विकत घेतले आहे. मँडरीन ओरिएंटल न्यूयॉर्क, न्यूयॉर्क शहरातील प्रीमियम लक्झरी हॉटेल्सपैकी एक, 2003 मध्ये 80 कोलंबस सर्कल येथे, सुंदर सेंट्रल पार्क आणि कोलंबस सर्कलजवळ हे हॉटेल उघडण्यात आले. हे हॉटेल जगभरात प्रसिद्ध असून या हॉटेलला अनेक प्रतिष्ठित सन्मान मिळाले आहेत, ज्यात AAA फाइव्ह डायमंड अवॉर्ड, फोर्ब्स फाईव्ह स्टार हॉटेल आणि फोर्ब्स फाईव्ह स्टार स्पा यांचा समावेश आहे.

हॉटेल्सचे उत्पन्न महामारीच्या काळात 2020 मध्ये 15 दशलक्ष डॉलर एवढे घसरले, जे 2019 मध्ये 113 दशलक्ष डॉलर आणि 2018 मध्ये 115 दशलक्ष डॉलर होते. रिलायन्सने आधीच ईआयएचमध्ये गुंतवणूक केली आहे आणि मुंबईतील बीकेसीमध्ये एक अत्याधुनिक कन्व्हेन्शन सेंटर, हॉटेल आणि व्यवस्थापित घरे बांधत आहे.