व्हिएतनाममधून चीनला आयात करण्यात आलेल्या ड्रॅगन फ्रूट्समध्ये आढळले कोरोनाचे अंश


बीजिंग – कोरोनाचे अंश व्हिएतनाममधून आयात करण्यात आलेल्या ड्रॅगन फ्रूट्समध्ये आढळल्यानंतर चिनी अधिकाऱ्यांनी अनेक सुपरमार्केट बंद केले आहेत. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, व्हिएतनाममधून चीनच्या झेजियांग आणि जिआंगशी प्रांतातील किमान नऊ शहरांमध्ये आयात केलेल्या ड्रॅगन फ्रूटमध्ये कोरोनाचे अंश सापडले आहेत. अधिकाऱ्यांनी आयात केलेल्या अन्न उत्पादनांची आपत्कालीन तपासणी सुरू केली आहे आणि अन्नातून कोरोना पसरल्याचा कोणताही वैज्ञानिक पुरावा नसतानाही फळ खरेदीदारांना विलगीकरणात राहण्याचे आदेश दिले आहेत.

त्यानंतर आता चीनचे आरोग्य अधिकारी सावधगिरी बाळगत आहेत, कारण चीन कोरोनाच्या लाटेचा सामना करत आहे. मंगळवारी चीनच्या ग्लोबल टाईम्सने वृत्त दिले की झेजियांग प्रांताने न्यूक्लिक अॅसिड चाचण्यांद्वारे व्हिएतनाममधून आयात केलेल्या ड्रॅगन फ्रूटच्या बाह्य पॅकेजिंगमध्ये कोरोना विषाणू आढळल्यानंतर आयात केलेल्या फळांना लक्ष्य करत कोरोना प्रतिबंधात्मक उपाय वाढवले ​​आहेत.

जिन्हुआ येथील अधिकाऱ्यांनी रविवारी आयात केलेल्या फळांसाठीच्या उपाययोजनांच्या सूचनेनुसार, दिवसातून किमान दोनदा आयात केलेल्या फळांची विक्री करणाऱ्या स्टॉलनाही निर्जंतुकीकरण करण्यास सांगितले होते. अहवालानुसार, ड्रॅगन फळाच्या थेट संपर्कात आलेल्या लोकांची सात दिवसांच्या कालावधीत न्यूक्लिक अॅसिड चाचणी केली पाहिजे. घाऊक बाजार, शेतकरी बाजार आणि अगदी आयात केलेल्या फळांशी जोडलेल्या कोल्ड-चेन इन्व्हेंटरीमध्ये नियुक्ती प्रणाली आणि खरेदी तपासणी प्रणाली लागू करणे आवश्यक आहे. ग्लोबल टाईम्सने नोटीसचा हवाला देऊन म्हटले आहे की, मार्केटमध्ये प्रवेश करणाऱ्या वाहनांनी मार्केट रिझर्व्हेशन प्लॅटफॉर्मद्वारे प्रवेश अर्ज, तपासणी आणि अलग ठेवण्याचे प्रमाणपत्र, न्यूक्लिक अॅसिड चाचणी अहवाल आणि निर्जंतुकीकरण प्रमाणपत्र एक दिवस आधी सादर करावे.

दरम्यान कोरोनाचे अंश डिसेंबरच्या शेवटच्या आठवड्यात आढळल्यानंतर चीनने यापूर्वी २६ जानेवारीपर्यंत व्हिएतनाममधून आयात केलेल्या ड्रॅगन फळांवर बंदी घातली होती. वृत्तानुसार, चीनला ड्रॅगन फ्रूट पाठवणाऱ्या लँग सोन प्रांतातील हुउ न्घी बॉर्डर गेटवर बंदी घालण्यात आली होती. कंटेनर ट्रक परत पाठवण्यात आल्यामुळे अधिकाऱ्यांनी तान थान्ह नावाच्या दुसऱ्या बॉर्डर गेटवरून ड्रॅगन फ्रूटच्या आयातीवर बंदी घातली. ग्लोबल टाईम्सने आपल्या वृत्तात म्हटले आहे की अलीकडेच मध्य चीनच्या हुबेई आणि हेनान प्रांतातही अशीच प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत. VnExpress ने अहवाल दिला की चीनी कस्टम्सना २० नोव्हेंबर ते २७ डिसेंबर दरम्यान काही मालामध्ये कोरोना आढळला होता.